Katika maandamano haya ambayo ni amani kutoka eneo litwalo Mapembeni, yaani kwenye ishara za pembe za ndovu katikati mwa Mombasa kuelekea Mama Ngina Drive. Jamii hii ni kubwa na wageni wako wengi, wakitembea barabarani, magari yamesimama kando kushuhudia msafara huu. Mimi ni mkazi wa hapa, kwa hivyo nimekuja kupokea wale wageni wametufuata hapa. Nataka kuona dansi yao, manake dansi yao ni nzuri, kasiao pia ni nzuri. Wako na vitu vyao ambayo ni very unique. Hakuna tribe nyingine iko nayo naamini mimi ni hodari zaidi kuliko kabisa. Hakuna culture inafikia yetu, yeah. Very unique, utaona mwenyewe, yeah. Tunaona hata mavazi, ngoma, yeah. E, na vitu vyetu, yeah. Wanubi hii, ah, yeah. Ni group ya Wanubi, yeah. Na no, watoka East Africa, kuna wa Uganda, wa Jamaravini, wa Kibira, wa hapa. Haya, hey. Ah, karibu Amba Ibrahim, mwenyekiti wa kongamano hili kama mimi nimetumikia taifa hii kwa miaka thelathini na tatu kama mwalimu, nimefundisha watu ambao wengine wamo serikalini hii. Kuwa na jina katika arobaini na mbili una kwenu, nikiita kabila yeyote, jamii yeyote katika arobaini na mbili utasema kwao ni mahali fulani. Mnubi kwao ni wapi? tuna inasemeka ni wazee wamepewa, mpaka leo hatuna karatasi. Tumekubaliwa, tumekataliwa, tumewachwa boya katika maji, hatuzami, hatuzuki. Na hiyo ni kitu ambayo tunasa, tunasikitika kwa moyo wetu, pengine haijulikani kuna wanubi kiasi hii. Ndio leo nimewaleta Uhuru Garden na nimewaleta mapembeni, na watembee barabara ya Mombasa wafike mpaka Mama Ngina. Naitwa Ahmed Ahmed Muhammed, ni Mnubi, natoka Kibera, Nairobi. Sherehe hii tumekuja kusanyika na wanubi kutoka sehemu mbalimbali, kuna wenye wametoka Sudan, wengine wametoka Uganda, sehemu mbalimbali ya Uganda. Kuna malalamiko madogo kama vile wanubi wengine wanasema wametengwa na serikali za east Africa. Ni ukweli ama ni dhana tu, inategemea sisi. Kama wanubi wengi wetu ni waislamu Naweza kupata pengine tuseme naenda kuchukua kitambulisho, lazima ni go through vetting. Ndio hizo vikwazo sisi tunaona angalau zitolewe. Kwa nini kabila fulani ndo iwekewe vikwazo kama hizo na zingine zitengwe? Ni kongamano hili tamasha kubwa ya kimataifa ya jamii wa wanubi eneo la Afrika Mashariki. Mimi ni Joseph Kioko kutoka hapa Mombasa, kwa niaba ya Sauti Amerika.