Hili ni pigo kubwa sana kwa vyombo vya usalama za nchi kupigania kupigana na ugaidi, kwa sababu wengi ya Wakenya, hasa wasasa, hawatakuwa na imani na maamuzi ya mahakama, kwani wengi wana hakika kwamba kulikuwa na Uh, shahidi ya kutosha ya kuwatia wale korokoroni ili iwe funzo kwa wale walio tabia kama hiyo ili ikome kabisa. Familia na jamaa waliopoteza wapendo wao, unadhani bado watakuwa na imani na mahakama za Kenya, pamoja na serikali namna inavyoendesha shughuli zake katika kesi za ugaidi? Hivi tunapozungumza na mahakama za Kenya, watu wana- wanashuku uh, vile wanavyoendesha biashara zao za kuamua makesi, na hili ni pigo kubwa sana maanake wale walioathirika wale waliofiwa wale waliopatwa na msiba, hawatakuwa na imani haswa na vyombo vya uh, kutatua kesi ama mahakama za Kenya, na hili ni changa- changamoto kubwa kwa jaji mkuu Daktari Willy Mtunga, kwa sababu wame- wamekuwa na visa vingi kama hivi ambavyo sasa ina- inaelekeza mahakama za Kenya kwa kutoaminika kabisa. Je, ni athari gani zinazoweza kutokea kuanzia hivi sasa, pengine na hata mbeleni, katika kesi zijazo za ushukiwa wa ugaidi? Kuna hili linaweza kuonyesha kwamba unaweza kufanya uhalifu hasa za ugaidi na uepuke bila kupata na adhabu, na hili ni jambo mbaya sana, kwa sababu vijana wanakuwa radicalized, wanapewa hiyo itikadi mbaya ambapo wakiendelea kupata kwamba wanaweza kuifanya na uepuke, ni jambo ambalo halifai kabisa. Nchini kama tunavyofahamu, Jaji Martin Muya amesema kwamba hakuna ushahidi wa kutosha, hili pekee inatosha kuwaachia huru washukiwa wa ugaidi katika shambulizi la Mpeketoni. Na inatoa taswira gani kwa wananchi wa kawaida ambao wanafahamu kwamba ndugu zetu wamepotea kutokana na sababu ya fulani na fulani? Natoa taswira mbaya sana katika mahakama kwa kwa kwa, kwa maono ya Wakenya kwa sababu uh, kuna wengi ambao walipatikana na zana za, za, za, za vita ambazo hawakuwa ha ha ha ha ha na zimiliki kwa, kwa kikamilifu. Kwa hivyo kama hakuna shahidi ya kutosha na wakawachelewa huru, basi ni pigo kub kwa kwa idara ya usalama ya polisi ya Kenya. Kwa hivi sasa mahakama ya Kenya inakabiliwa na changamoto gani katika kutatua kesi hizi za ugaidi pamoja na usalama kwa ujumla? Wajua, wanasema kwa Kiingereza a precedent, kwani a precedent imewekwa. Manake sasa wale ambao watakuwa wanashtakiwa anasema kwamba kesi kama hili lilifanyika mwaka, mwaka mwaka mwaka fulani na hakuna kitu kilifanyika kwa sababu mimi pia nastahili kuachiliwa huru kama wale waliachiliwa huru. Kuna baadhi ya watu walikuwa wakisema kwamba kesi hizi zinahusisha zaidi suala la upande mmoja wa dini, pengine hili nalo pia limechangia kwa watu hawa kuachiwa huru. Uhalifu hauna dini. Nasema ya kuwa hii, kwa sababu mtu wa kwanza Kenya kushtakiwa mahakamani kuwa uh, mgaidi alikuwa Mkristo, alikuwa anaitwa Vincent Bwire kutoka huko sehemu za magharibi mwa Kenya. Kwa hivyo mambo ya dini, mimi kwa maono yangu siolekaa imechangia pakubwa kwa huru kwa wale, na kama imekuwa hivyo, basi tumekosea sana kama nchi na mahakama.