Karatasi hizo za kupigia kura zimewasili katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Zanzibar kwa ndege maalum ya kukodi zikitokea nchini Afrika Kusini zilikochapishwa na kugharimu kiasi cha shilingi milioni mia tano huku zikiwa na picha za wagombea wote kumi na wanne wa nafasi ya urais wa Zanzibar licha ya baadhi yao kutangaza kujitoa katika uchaguzi huo wa marudio. Akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi baada ya kuwasili kwa karatasi hizo za kupigia kura, mkurugenzi wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar, bwana Salum Kasimali, amesema maandalizi yote ya uchaguzi huo yamekamilika. Mkurugenzi huyo amesema kazi ya kusambaza karatasi hizo katika ofisi za tume za wilaya inatarajiwa kufanyika kuanzia Machi 18 na siku itakayofuata, karatasi hizo zitasambazwa katika vituo vya kupigia kura vilivyopo katika visiwa vya Unguja na Pemba ikiwa ni siku moja kabla ya tarehe ya kufanyika kwa uchaguzi huo. Tarehe 18 tunasitoa katati halali tunasitoa katika ofisi za wilaya za uchaguzi, tarehe 19 kutoka katika ofisi za wilaya za uchaguzi kwenda katika kituo, tarehe 20. Siku hiyo maandalizi yamekamilika na kila kitu kipo kama kilivyotarajiwa. Hata katika zoni lote kuna taratibu za kisheria kutaka na kutokutaka. Kwa taratibu za kisheria sisi tunajua kwamba aliyoteuliwa aliyoteuliwa siku ya tarehe 6 Septemba, na atendelea kuwa kwanza kuwasilisha mawakala si lazima. Ni ya chama. Kwa hivyo kiwasilisha hakuna lazima kwa mawakala. Uchaguzi huo wa marudio unaofanyika Machi 20, huku baadhi ya vyama vya siasa vikiwa vimetangaza msimamo wa kutoshiriki kutokana na sababu mbalimbali. Lakini tume hiyo ya uchaguzi imechapisha picha za wagombea wote walioshiriki katika uchaguzi wa Oktoba 25 ambao matokeo yake Yalifutwa na mwenyekiti wa ZEK Al-Haji Jecha Salim Jecha. Kiripoti kutoka Zanzibar, kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Munir Zakaria.