Raisi wa Vietnam Truong Tan Sang na ujumbe wake wako nchini Tanzania kwa ziara ya siku tatu yenye lengo la kuimarisha ushirikiano wa kiuchumi na kibiashara kati ya Tanzania na Vietnam. Raisi huyo wa Vietnam amepokewa rasmi Ikulu jijini Dar es Salaam hii leo na mwenyeji wake Raisi wa Tanzania John Magufuli, ambaye alisisitiza rai hiyo kwa Watanzania kutumia fursa ya ziara ya ujumbe wa Vietnam kuinua uchumi wa Tanzania, ambayo mpaka sasa bado ni miongoni mwa nchi maskini duniani nao walichukua huku sinauhokeka sana, lakini leo Vietnam ni wazalishaji wa samaki sana kuliko nchi yetu ambayo ina maziwa zaidi ya ishirini na moja, ina mito kila mahali, ina bahari kila mahali, lakini production ya ya fishery industry iko chini. Sisi tuna ng'ombe karibu zaidi ya milioni ishirini na mbili ishirini na tatu, na nafikiri tunaweza tukawa wa pili baada ya Ethiopia lakini uchumi wetu, hata ngozi zetu za viatu tunaagiza kutoka nje. Kwa hiyo nafikiri tunatakiwa sisi wa Tanzania tujifunze, tusiogope kujifunza kwa wale waliotutangulia, ili na sisi nchi yetu tuweze kutoka mahali tulipo. Kwa hiyo kuja kwa mheshimiwa rais ni wakati pekee wa sisi wa Tanzania kuimarisha ushirikiano wetu katika kuhakikisha sasa mahusiano haya yanaleta maendeleo katika uchumi wa nchi zetu. Rais huyo wa Jamhuri ya Kisosialisti ya Vietnam ameambatana na ujumbe wa watu 51 wa ambao ni wafanyabiashara pamoja na baadhi ya mawaziri. Marais hao wawili walifanya mazungumzo maalumu Ikulu jijini Dar es Salaam yaliyojikita katika kuimarisha uhusiano kati ya nchi hizi mbili ikiwemo kupanua wigo wa uwekezaji utakaochochea biashara kati ya Tanzania na Vietnam pamoja na kukubaliana kuwekeana mikataba ya kutowatoza kodi mara mbili wawekezaji na wafanyabiashara wanaowekeza katika nchi hizi. Katika ziara yake ya Tanzania, rais huyo wa Vietnam pia atashiriki mkutano wa wafanyabiashara na uwekezaji unaotarajiwa kuhudhuriwa na taasisi za na sekta binafsi kutoka Tanzania na Vietnam. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.