Ofisi za wa mwakili wake ya mama Mbabazi zimevunjwa na vitu muhimu kuchukuliwa masaa machache kabla ya mahakama inayosikiliza kesi inayopinga ushindi wake rais Museveni katika uchaguzi mkuu kurejelea vikao vyake hapo kesho Alhamisi. Polisi wamekuwa wakifanya uchunguzi katika ofisi hizo siku nzima wakisaidiwa na mbwa wa kunusa. Mbwa hao walikosa kutoa msaada waliohitaji kwani walikuwa wakitoka ofisini na tena kurejea ndani na kulala badala ya kufuata mwelekeo wa wapelelezi. Wakili Muhammad Mbabazi anayeongoza mawakili wake Mbabazi anadai kuwa na ushahidi kwamba polisi ndio wamevamia ofisi zao na kubeba vifaa vyao. Nashangaa kwamba polisi ndio walifanya haya, walikuja, wakavunja ofisi yangu, wakachukua walichotaka. Sasa nipige ripoti wapi? Kwa hawa waliovunja ofisi yangu ni wao wanastahili kuja wanieleze kwamba tulikuja usiku hatukukupata, tukavunja ofisi yako na tukachukua tulichotaka you. Tukio hilo limejiri baada ya mawakili wake Mbabazi kuwasilisha mahakamani mambo zaidi wanayotaka yashughulikiwe. Kati ya mambo hayo ni kutaka hesabu ya kura kurudiwa katika wilaya 43 wakidai kwamba katika wilaya hizi wapiga kura waliosajiliwa wote walishiriki zoezi la kupiga kura, na wote kumpigia rais Mseveni bila hata kura moja kuharibika. Mawakili wake Mbabazi pia wanataka taarifa zilizonakiliwa na mashine za kisasa zilizotumika kuchukua alama za vidole za wapiga kura utolewa ili kubaini idadi ya watu waliopiga kura ikilinganishwa na idadi iliyotangazwa na tume ya uchaguzi, wakidai kwamba ni wapiga kura milioni saba laki tano pekee waliopiga kura na wala sio milioni kumi laki tatu ilivyotangazwa na tume ya uchaguzi hao ya kijiri, kinara wa chama cha FDC Dr. Kiza Besije amesema ataendelea na kampeni yake ya kutumia nguvu kudai ushindi wake wake, I maintain that we shall win by defiance. Nasisitiza kwamba tutashinda kwa kutumia nguvu. Wasidani naweza kuomba msamaha, sivunji sheria, ni kidai haki yangu, na kama kuna yeyote anafikiria kwamba navunja sheria Nimeketi hapa Kasangati, nyumbani kwangu, wanakonizuilia waje wanichukue wanipeleke mahakamani. Dr. Besija amekuwa katika kizuizi cha nyumbani tangu tarehe kumi na nane mwezi Februari, alipomaliza kupiga kura yake. Chama cha FDC kimetangaza kwamba wafuasi wake wataanza mgomo wa kutotoka nyumbani kila siku ya Alhamisi hadi pale serikali itakapoitikia tume huru ya wachunguzi kuchunguza jinsi uchaguzi mkuu wa mwezi Februari ulivyoandaliwa. Kenes Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.