Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania John Magufuli leo amemwapisha katibu mkuu kiongozi mpya John Kijazi, huku kuondolewa kwa aliyekuwa katibu kiongozi Balozi Ombeni Sefue kukizua gumzo nchini humo. Jana Rais John Magufuli alitangaza kumpangia kazi nyingine Balozi Ombeni Sefue aliyemteua tena kuwa katibu mkuu kiongozi Desemba 30 mwaka jana baada ya yeye kuingia madarakani. Licha ya kwamba rais Magufuli hakusema sababu za kumwondoa balozi Sefue kwa minajili ya kumpangia kazi nyingine, baadhi ya wachambuzi wa mambo nchini wametafsiri hatua hiyo kwamba ni ya kutumbuliwa jipu, wakati ambapo Sefue amekuwa akiandikwa na gazeti moja hapa nchini akihusishwa na kashfa mbalimbali. O ilifanya mahojiano na baadhi ya wakazi wa kawaida wa jiji la Salaam ili kupata maoni yao juu ya uteuzi mpya wa katibu mkuu kiongozi na kuondolewa kwa balozi Ombeni Sefue ambaye ametumikia serikali awamu ya ya tano kwa takriban miezi mitatu akiwa kinara katika tangaza wale ambao walikumbwa na rungu la kuwajibishwa na serikali mbali mbali kwa tuhuma mbalimbali. Kwa hiyo Sefue tu yeye alikuwa kama kashikia tu, wala sio kusema labda katumbuliwa jipu. Hapana, Sefue ina maana yeye ameonekana uongozi ambao ulioko sasa hivi hawezi kuendana na kasi yake, na ndio maana serikali mheshimiwa Magufuli ameamua kumuondoa ili aendelee kuweka uongozi ambao utakaoendana na kasi yake na maamuzi yake magumu, lakini yanaonekana ugumu wake sio wa fitna wala chuki wala husda, ugumu wake ni mwelekeo mzuri kwa binadamu ambao kwamba wanaokwenda katika njia ya haki. Mtu kama anokwenda katika njia ya mbovu, utaona yule bwana mbaya fitna naonea watu ni kuboresha utendaji wa kazi kwa kwa, kwa uongozi wa John Pombe Magufuli, tunamwona kama ni kiongozi mzuri anaweza kutuletea hali bora ya maisha. Akizungumza na waandishi wa habari baada baada ya kuapishwa, John Kijazi amesema kuwa amejipanga kikamilifu katika muendelezo wa kuwatumikia wa Tanzania na kumsaidia rais katika mapambano yake dhidi ya rushwa. Kuna swala la kupambana au kupiga vita rushwa ndani ya vyombo vyetu vya serikali ndani ya wizara zetu ndani ya idara zetu, hilo ni kipaumbele kikubwa Mheshimiwa rais ameshatoa. Kwa hiyo ni jukumu langu pia kumsaidia kufuatilia kwamba utumishi unakuwa ni utumishi uliotukuka, utumishi wenye tija, na utumishi ambao una nidhamu, kwa sababu haya yakifanyika, masuala ya rushwa hayata, lakini pia utumishi unapaswa kuwa ni utumishi ambao una, tunasema motisha, incentive kwa sababu watumishi wanapaswa kuwa na motisha ya kufanya yale majukumu ambayo wamepangiwa bila kusukumwa. Katibu Mkuu kiongozi mpya John Kijazi kabla ya kukabidhiwa wadhifa huo alikuwa balozi wa Tanzania nchini India. Kijazi pia aliwahi kuwa katibu mkuu wa Wizara ya Ujenzi. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.