Kikao cha mahakama kimelazimika kuahirishwa mara kadhaa punde mahakama ilipoelezwa kwamba mawakili wake ya mama Mbabazi wakiongoza na Muhammad Mbabazi walikuwa wameasilisha ombi la kutaka kuongeza idadi ya mambo wanataka yashughulikiwe. Mwakili wake Mbabazi wanataka hesabu ya kura kurudiwa katika wilaya 42 kati ya 112 wanazodai kuwa na uhakika kwamba wizi mkubwa wa kura ulifanyika mawakili wa Museveni na watume wa uchaguzi walikataa ombi hilo. Atoke mahakama iliahirisha kikao cha kwanza hata kabla ya robo saa kukamilika. Kipindi cha kwanza na hali ya kuelezana kuhusu ibara za sheria ikashamiri kikao kizima, kila mmoja akisisitiza kwamba yuko sawa upande wake. Mbabazi unasisitiza kwamba ni katika kikao cha kwanza kama cha leo wana haki ya kufanyia mabadiliko mashtaka waliyoasilisha, lakini jopo la majaji tisa wakiongozwa na jaji mkuu Bart Katureba walionekana kushutushwa na ombi la mawakili wake Mbabazi, kwani liliasilishwa dakika tatu kabla ya kuanza kikao cha leo. Kulingana na jaji mstaafu Profesa George Kanyaihamba, mmoja wa majaji waliosikiliza kesi kama hii iliyowasilishwa na Dr. Kiza Besija wa FDC mnamo mwaka 2001 na 2006, kesi ya sasa ni ngumu na ni mtihani mkubwa kwa idara ya mahakama. Kwake Profesa Kanyehamba, ushahidi unaonekana kwamba uchaguzi mkuu ulijaa matatizo na linalosubiriwa tu ni uamuzi wa mahakama. He is unique in the sense that even the winner... hii kesi ina ugumu mkubwa kwa sababu hata aliyeshinda ametoa matamshi akisema kwamba alipewa kura kidogo. Alitarajia kura nyingi, akapewa kura kidogo na tume ya uchaguzi. Akasema tume ya uchaguzi haiko sawa na walimnyima kura zake. Sasa anasemaje kwamba alishinda wakati yeye mwenyewe alisema kwamba kulikuwa na makosa makubwa katika hesabu ya kura? Waganda nao wana maoni tofauti, waliozungumza na Sauti ya Amerika nje ya mahakama Wamekata tamaa. Wa wa, Amama Mbabazi hawezi kumshinda Museveni. Cha kwanza, Museveni ndiye anawateua hawa majaji. Majaji hawa wanalipwa na Museveni, ndio wakuja wafanye vikao. Kwanza wanatangulia kukaa na Museveni, sasa atamshindaje Museveni? Hii ni muda wanamaliza tu tuuv. Siku zote hakuna uhakika katika mahakama zetu. Mwaka 2011, Besija alienda mahakamani hakupata haki. Mwaka 2006 vile vile hakupata haki. Sasa huu mwaka 2016 ndio kutakuwepo haki? Kesi hiyo itachukua muda wa siku 30 kuamuliwa, na anachotafuta Mama Mbabazi ni uchaguzi kurudiwa. Chama cha FDC kimesalia kimya, japo habari ambazo hazijathibitishwa zinasema kwamba sehemu ya ushahidi anaotumia Mbabazi unatoka kwa FDC. Kenneth Bwire, Sauti America.