Akizungumza baada ya mkutano juu ya uhamiaji huko Brussels, kamishna wa Ulaya kuhusu masuala ya uhamiaji Dimitris Avramopoulos alionya wanachama wengine wa Umoja wa Ulaya kuwa wana muda wa wiki moja tu kupiga hatua juu ya mzozo huo kabla ya mkutano na Uturuki hapo Machi saba. In the next 10 days we need tangible and clear results on the ground. Katika siku kumi zijazo tunahitaji kuwa na matokeo mahususi, bila hivyo kuna hatari ya mfumo mzima kuvunjika. Mkutano huo unalenga kutatua mgawanyiko mkubwa uliopo miongoni mwa wanachama wa nchi za Umoja wa Ulaya juu ya kushughulikia wimbi kubwa la uhamiaji. Ugiriki ulimwita nyumbani balozi wake kwa Austria baada ya Vienna kufanya mkutano na mataifa ya Balkan Jumatano na ambapo maafisa wa Ugiriki hawakualikwa. Wale waliohudhuria ikiwa ni pamoja na wanachama wengine ambao hawatoki Umoja wa Ulaya walikubaliana juu ya vikwazo vilivyokubaliwa na wote vya kupunguza watu wanaotafuta hifadhi wanaofika mipakani mwao. Hilo linaacha Ugiriki ambayo mara nyingi ndiyo kiingilio cha kwanza kwa watafuta hifadhi na tatizo linaloongezeka la wahamiaji. Athens imetishia kuzuia uamuzi wa mbeleni wa Umoja wa Ulaya kuhusu wahamiaji iwapo wanachama wa Umoja huo hawatokubali pendekezo la kugawana dhamana ya wahamiaji. Akizungumza kando ya mkutano wa Brussels, kamishna wa wakimbizi wa Umoja Mataifa Filippo Grandi anasema watu wengi wanaotafuta hifadhi, wengi wanaowasili Ugiriki ni wakimbizi na sio wahamiaji wa kiuchumi. Tumejadili na serikali ya Ugiriki jinsi ya kushughulikia uwezekano wa ongezeko la wakimbizi ambao wanabidi kubaki Ugiriki kwa sababu hawana sehemu nyingine ya kwenda, lakini hilo linahitaji kazi nyingi na rasilimali ziada. Pia kuna ongezeko la mivutano kuhusu uhamiaji kwengineko vile vile, ikiwa ni pamoja na baina ya Ubelgiji na Ufaransa. Ubelgiji ilianza kuweka ukaguzi wa mipakani wiki hii ili kupunguza wahamiaji wanaoingia kutoka mji wa Ufaransa wa Calais, ambako hakimu mmoja huko alipitisha amri ya kuhamishwa kwa kambi za wahamiaji. Zaidi ya watafuta hifadhi milioni moja walikimbilia Ulaya mwaka jana na zaidi ya laki moja wamewasili mwaka huu hadi sasa. Wataalamu wanaonya kuwa hali ya hewa itakapopata ujoto, basi idadi hiyo itaongezeka.