Kawaida matokeo hutangazwa kama jua limechomoza, uh, kuanzia saa mbili hadi majira ya saa kumi ama saa kumi na moja. Lakini mara ya kwanza katika historia, meya wa jiji la Kampala Erias Lukwago ametangazwa saa kumi na moja alfajiri. Kisa na maana, vijana tayari walikuwa wamechemka, wanataka meya Lukwago atangazwe kuwa mshindi, wakisema kwamba endapo watakawia kutangazwa huenda kukafanyika mchezo na karata zikachanganywa, akanyima ule ushindi ambao waliutarajia na wanaona ni halali, baada ya alikwako huyu kupata zaidi ya asilimia sabini na tano ya kura zote ambazo zilipigwa, baada ya tume ya uchaguzi kutangaza matokeo hayo ya umea jiji la Kampala na Lukwago kupata ushindi, vijana hao wameridhika na matokeo. Na hali iko vipi kwa wakati huu? Sherehe na vifijo, lakini wanasema endapo basi, kama hakungetokezea mchezo katika kura za urais na ubunge, basi jiji la Kampala lingekuwa mahala salama sana, ambapo vijana wote wangeweza kufurahia na kufanya kazi kwa pamoja. Lakini kwa mchanganyiko, wanasema tu ni afadhali tumempata meya wetu ambaye ameangaika nasi kwa muda mrefu, kwa manake hula mzima Meya Lukwago amekuwa nje ya kazi, ya ofisi ya nafuku, ya kamatwa, ya na, ya na alikuwa hafanyi kazi. Akijaribu kuingia ofisi anafukuzwa, anakamatwa, anazuiliwa mara kadhaa, lakini alikuwa akipokea mshahara kwa sababu e, Rais Museveni alisema hawezi kumkubali kukubali kufanya kazi na meya. Sasa vijana, baada ya kuridhika kwamba meya tena Elias Lukwago amechaguliwa, anasema basi naliwe funzo kwamba sisi bado tunamtaka Lukwago. Je, Museveni ametoa matamshi yoyote kwamba atampokea kuendelea kufanya naye kazi au hali itakuwa kama ilivyokuwa siku za nyuma? Matamshi hayajatolewa, lakini hilo ndio swali gumu sana ambalo si vile rahisi kuweza kujua ama kumuuliza mtu akakupa jibu la moja kwa moja. Sababu ni matamshi yake Museveni aliyasema Lukwago alipokuwa mbunge, chama cha DP, akaachilia kiti cha ubunge akatangaza kwamba anataka kuwa meya, ufasi wa Lukwago ukaonekana ni mwingi sana, na Mseveni amejaribu kadri ya uwezo wake kuweza kutawala jiji la Kampala, kumweka mtu atakayeshawishi watu sana kuweza kuunga chama chake tawala NRM bila mafanikio. Na alipokuja Lukwago akatangaza kwamba mimi namunga Besigye mkono, Besigye akiwa ndiye adui mkubwa sana wa Mseveni. Sasa vita vya kusukumana vikaangia pale, na matokeo katika jimbo la Mbale yameshatangazwa mpaka hivi sasa tunavyozungumza, na hali iko vipi? Jimbo la Mbale ni lile jimbo ambalo Mseveni pia anajaribu limrejee mikononi mwake. Hapa ndipo alianzia vita vya kuingia katika madaraka, na aliponea risasi chupuchupu kutoka kwa wanajeshi wa Amin Dada, wakati ambapo alikuwa anapanga, na Mseveni amejaribu naye vilevile kadri uwezo wake kuweza kulipata hili jiji la Mbale lakini limepokea na kwa upande wa jimbo la Mbale, tume ya uchaguzi imeshatoa matokeo ya mwisho. Bado ni vyombo vya habari tu vinajaribu kutoa, lakini kwa uoga, kwa sababu vilipewa onyo, hakuna kutangaza matokeo. Tume uchaguzi ya uchaguzi haijaidhinisha, lakini nitapozipokea taarifa hizo rasmi aweza kufahamisha.