Jiji la Kampala bado liko kwenye hatihati, ikiwa imebaki siku mbili tu kabla ya kufikia uchaguzi mkuu wa kihistoria nchini humo. Mkazi mmoja wa Kampala aliyekataa kutajwa jina ana wasiwasi juu ya hali nchini humo baada ya kushuhudia mashambulizi ya mabomu ya machozi The So we are not Some of them are saying... hali siyo nzuri sana kwa sababu watu wana wasiwasi, wanafikiri jambo lolote linaweza kutokea. Wengine wanasema bora tusipige kura, kwa sababu tusipompigia aliye madarakani tutakuwa hatarini. Mkazi mwingine wa Kampala, bwana Saidi, anasema hali ilivyo na historia ya Uganda inaonyesha: upinzani una nguvu sana katika maeneo ya mijini, lakini hali si hivyo kwa vijijini. Kweli, Kampala kwa kihistoria imekuwa ni sehemu ya upinzani kawaida. Hizi miji mikubwa mikubwa ni zaidi wa upinzani, wana, wanachukua hizo fasi na ndio unaona ile hasira na nini, watu wanaweza kufanya fujo na nini, yaani kuzuia magari kuto, kama pale ilikuwa ni ambulance ilikuwa inakwenda Mlago, ilikuwa haiwezi kupita na nini, so upinzani ndio Kampala zaidi ni ya upinzani, so na hii naye ina, inazidisha yani hasira ile watu kuendelea ku, kuunga mkono upinzani kwa ajili ya vitu kama hii inatokea. Lakini kutokana na uchaguzi wa mwaka huu ulivyo, mambo yako tofauti, Saidi anaeleza well, kwa uchaguzi kama upande wa upinzani kwa miji zaidi upinzani, kulingana na historia upinzani inachukua miji, lakini kwenye reserve, reserve zaidi chama cha NRM ndio inashinda. So kwa mwaka huu kidogo kuna tofauti kidogo, sio kama miaka zile ambayo zilikuwa. Kwa mwaka hii tofauti ni, ni, ni kidogo. Hata kwenye reserve reserve kuna mabadiliko kidogo. Biashara katika jiji la Kampala zilisimama kwa muda jana, na wafanyabiashara wadogo wadogo wakiona hali ilivyo si maridhaa kwao. Mageni ni kijana kati ya wafanyabiashara hao, na anaona upande wa pili wa kambi ya upinzani si maridhawa. Mimi kime, kime, kime niafekti mbaya kabisa. Because biashara yangu ime ime, imekasirika sasa hivi no, eh? Eh, siku eh? Nataka in, kwenda kwa chukuo Sae, is sahi chikuva is disorganized disorganized sasa za sai ukiangalia mimi sai nafanya business zangu it is daily pay now if the day is spoiled I'm not going to get money so in simple imple terms bas amenifanya mbaya kabisa Wafuasi wanaojiita One Nation One Uganda wakionyesha alama vidole viwili, ikimaanisha kumuunga mkono mgombea Kizza Besigye walifunika mji wa Kampala, lakini kuna dalili ya wakazi wengi kuwa na wasiwasi wa kuzungumza na vyombo vya habari, lakini mfuasi huyu asiyetaka kutajwa jina lake anasema wengi wanataka mabadiliko kwa sababu tuna wasiwasi, lakini watu wengi wanataka mabadiliko, lakini hawajui nini kitatokea. baada ya kuachiliwa huru, Dr. Kizza Besigye aliungana tena na baadhi ya wafuasi wake ambao walimfuata katika kituo cha polisi na akaanza tena safari nyingine ya kampeni kuelekea chuo kikuu cha Makerere. Huko nako alikuta polisi walishajipanga kumzuia, alikaidi, na hatimaye mabomu mengine machozi ya machozi yakapigwa kusambaza wafuasi wake waliokuwa wamejazana katika eneo maarufu la kibiashara karibu na chuo hicho. huko uandegea msemaji wa polisi Patrick Onyango ameambia shirika la habari la AFP kwamba mtu mmoja amefariki dunia bila kutoa maelezo zaidi, na watu kadhaa wamejeruhiwa kutokana na ghasia hizo. Naye msemaji wa FDC anasema Daktari Kiza Besije amenyang'anywa walinzi waliokuwa wamepewa na watu waliokuwa nao wamepigwa viboko pamoja na mabomu ya machozi. Daktari Kiza Besije alizungumza na waandishi wa habari nyumbani kwake baada ya ghasia hizo. Amewaasa wafuasi wake kutoogopa, akisema hizi ni njama za polisi kuwatisha wafuasi wake. Amewataka wajitokeze kwa wingi siku ya Alhamisi Februari 18 ili wapigie kura mabadiliko. Leo ni siku ya mwisho kwa wagombea kufanya kampeni.