Umoja ulae wa Ulaya ambao ni mfadhili mkubwa wa serikali ya Burundi anayetoa kitita kikubwa cha msaada kwa taifa hilo linalotegemea misaada kutoka kwa wahisani wake kwa zaidi ya asilimia 50 ya bajeti yake ya kila mwaka umekuwa ukikosoa serikali hiyo kuwa imeshindwa kurejesha hali ya utulivu na kuheshimisha haki za binadamu katika taifa hilo linalokabiliwa na mgogoro wa kisiasa, na hivyo kutishia kuchukua vikwazo dhidi ya serikali ya Burundi. Hata hivyo, waziri wa Burundi wa mambo ya nchi za nje bwana Emenya Mitwe anasema na kuwa ana matumaini kuwa umoja huo hautowekea vikwazo Burundi, kwani wamepiga hatua kubwa katika masuala ya kuheshimisha haki za binadamu. Tunatarajia kwamba watatuelewa kabisa kwa sababu tumeshaanza kufanya kazi kuhusu mambo ya, ya haki ya binadamu kuhusu mambo ya, ya mazungumzo. Hiyo mambo mbili ndio zilikuwa si, si, si, si, kabisa matatizo katikati ya EU na serikali ya Burundi. Wakati mkutano huo wa mawaziri wa nchi za nje wa umoja wa Ulaya ukifanyika mjini Brussels, Ubelgiji, mji mkuu wa Burundi Bujumbura umeshuhudia milipuko mingine asubuhi ya Jumatatu hii maeneo yamelingwa na watu wasiojulikana bado na kupiga guruneti sita. Polisi nasema ni mtoto mmoja mwenye umri wa miaka kumi na moja aliyefariki dunia na zaidi ya raia thelathini kujeruhiwa, lakini duru zingine zinasema kuwa ni watu wanne waliofariki dunia kutokana na guruneti hizo. Tunamenya maharage, tunageuka, tunakutana watu wa madalala, ndio kwanza sisi tukakimbia, kukimbia saa kidogo, tukatoa watu wamekufa, watoto wa mama wengine wakaumia, ndio sisi tukapona hivyo, tukarudi kubarabara, tukakutana na biashara yetu yote imejaa damu. Waziri wa Burundi wa usalama wa raia Alain Guillaume Bunyoni amewasili katika eneo moja alilolengwa na kutaja waliofanya vitendo hivyo kama magaidi ambao serikali haitovumilia kamwe. Tumeweza kufika uwanjani hapa ili tuweze kuhakikisha ni kipi kilichopitika. Vitendo hivi hatutavumilia kamwe na tutachukua hatua zinazohitajika ili watu hawa ambao wanaendesha mauaji kama haya waweze kushikwa na kuweka mbele ya idara za sheria, kwani Burundi imechukua hatua ya kwanza ya kusaidia hata nchi zingine kwa kupambana na terorismu kama tunavyoviona, na sio hapa nchini Burundi itakuja kulea mikono. Jiji la Bujumbura limekuwa likishuhudia milipuko na mapigano kwa mara kadhaa kati ya walinda usalama na makundi ya watu wanaobebelea silaha. Tangu taifa hilo lilipoingia katika mgogoro wa kisiasa sasa ni zaidi ya miezi tisa. Haidala Haidala Hakizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura.