Mbele ya mahakama ya kijeshi katika mtaa wa Machi India jijini Kampala, aliyekuwa mkuu wa ujasusi nchini Uganda Jenerali David Sejusa amefunguliwa mashtaka matatu yakiwa ni kutomtii mkuu wa majeshi Jenerali Katumba Wamala, kutofika kazini bila kupewa likizo na kushiriki mikutano ya kisiasa kinyume na sheria za jeshi la Uganda, UPDF. Akiwa amevalia shati lenye mikono mirefu na mistari ya rangi nyeusi inayoonekana kwa umbali, sura iliyojaa utulivu na miwani ya rangi nyeusi, Jenerali jusa aliingia mahakamani bila kupiga saluti, ilivyo kanuni katika mahakama ya kijeshi, na kuelekezwa ndani ya kizuizi cha mbao alikosimama kwa muda wa masaa manne kesi ilipokuwa ikiendelea. Katika taarifa yake ya ufunguzi Jenerali Sejusa amesema hana shida kesi yake kusikilizwa na wadogo wake, licha ya kuwa kinyume na sheria, anastahili kupata haki. Msimamo wangu ni kwamba kuna kesi inayohusiana na hii katika mahakama kuu, tuheshimu sheria. Pili, tangu nilipokamatwa sijaambiwa makosa yangu, hata sijaandikisha taarifa. Chini ya mwenyekiti wa mahakama meja jenerali Levi Karuhanga, mawakili wake Sejusa walisimama kidete na kusema mahakama hiyo haina uwezo wa kumhukumu jenerali Sejusa, kwani bado kuna kesi katika mahakama kuu inayosubiriwa kuamua iwapo jenerali Sejusa anahudumu katika jeshi au alistaafu, ikiangaziwa kwamba hajawahi kupokea mshahara kwa muda wa miaka mitatu iliyopita pamoja na sare zake za kazi kuchukuliwa na viongozi wa jeshi. Akiongoza jopo la majaji wanne, Meja Jenerali Levi Karuhanga, ambaye ni mdogo mara mbili kwake David Sejusa katika madaraka, alisoma mashtaka yanayomkabili Sejusa akisema jenerali huyo alishiriki mikutano ya kisiasa yake d kiza besije wa FDC pamoja na kushiriki mahojiano katika stesheni ya redio ya CBS, lakini mawakili wake Sejusa wakasema redio hiyo haimo nchini Uganda. Sejusa pia anakumbana na makosa ya kukosa kufika kazini bila kupewa likizo na kutoa matamshi yanayoaminika kuvunja kanuni za jeshi la Uganda, UPDF. I'm ninazuiliwa katika chumba alichonizuilia Amin mwaka 1976 na chumba namba 4. Chumba tulichokuwa tukiita korokoro usiyoweza kurejea. Nipo katika minyororo ya mwaka 1976. Asante sana mwenyekiti. Sejusa alikuwa bado anaendelea kusema aliyokuwa nayo kabla ya kukatizwa na kupelekwa katika gereza la Luzira wanakozuiliwa wafungwa hatari hadi siku ya Jumanne wiki ijayo tarehe 9 Februari, atakaporejeshwa mahakamani, General David Sejusa anakuwa jenerali wa kwanza mwenye nyota nne kufikishwa kizimbani katika mahakama ya kijeshi kujibu mashtaka ya kuitisha umma kulinda kura zao wakati wa uchaguzi mkuu na kuikosoa serikali yake Mseveni hadharani kwamba katiba ya nchi imewekwa kwenye makwapa ya Mseveni. Sejusa aliandika barua mnamo mwaka 2013 kabla ya kwenda uhamishoni akidai kwamba kulikuwepo njama ya kuwaua maafisa kadhaa serikalini ili kumwezesha mwanawe Museveni kumuridhi babake. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.