Museveni ametumia fursa ya kuadhimisha miaka thelathini madarakani kuwapa ahadi wakulima nchini Uganda kwamba atafanya kila awezalo kuimarisha sekta ya kilimo akizingatia kwamba idadi kubwa ya wapiga kura katika uchaguzi mkuu wa mwezi Februari ni wakulima. Museveni ameahidi kuwatafutia wakulima wa majani chai soko katika nchi za Uarabuni pamoja na kujenga kiwanda cha kutengeneza mbolea nchini Uganda. Bei ya majani chai imeshuka kutoka shilingi mia tano za Uganda alizokuwa akipewa mkulima hadi shilingi mia tatu Sasa hii imechangiwa na matatizo ya soko kwa wale tunawauzia lakini nazungumza na marafiki wetu kibiashara na mambo yatakuwa mazuri muda usiokuwa mrefu. Mseveni ametetea serikali yake kutokana na lawama kwamba sekta ya kilimo imedorora tangu alipochukua hatamu za uongozi, akilaumu matukio warabuni ya ghasia katika nchi za Uarabuni, akisema yametatiza uchumi wa nchi yake. Hakusita kuwaonya wanasiasa wanaoweza kutatiza kufanya fujo wakati wa uchaguzi wa mwezi ujao kwamba atakabiliana nao nice. Na ninawaambia watu wetu hapa kwamba wale wanaofikiri kwamba watafanya siasa mbaya wajitahadari, sitawaruhusu kuturejesha nyuma kwa kutuharibia maendeleo tuliyo nayo sasa. Rais Museveni amejipiga kifua kwa kuimarisha usalama nchini Uganda na kuhakikisha jeshi la Uganda UPDF lina nidhamu ya hali ya juu tayari kukabiliana na tukio lolote linaloweza kuhatarisha utulivu nchini Uganda jambo, msemaji wa jeshi la UPDF Pada Ankunda anasisitiza. Si tulikuwa tu wajambazi, UPDF sasa tumeendelea, tume, sasa tuna uwezo wa kuhakikisha kwamba kuna amani kwenye maeneo ambayo imetuzingira. Kwenye mazingira hapa Uganda ni amani tu, na kwa hivyo hiyo maendeleo ndiye imetuletea kufika hapa. Tulikuwa tuna program. 30 years ago tulikuwa rag tag, tulikuwa rebels lakini sasa hivi Waganda wameisha kubali kwamba tupo jeshi la wananchi. Na anapokamilisha miaka thelathini madarakani hii leo, Museveni anatafuta muhula mwingine wa miaka mitano akiahidi kuhakikisha Uganda inaingia katika orodha ya nchi tajiri duniani katika muda wa miaka kumi na sita ijayo. Kenneth Bwire, Sauti Amerika kutoka Fort Portal magharibi mwa Uganda.