Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano wa Tanzania Profesa Makame Mbarawa amezindua mfumo huo wa kielektroniki utakaotumika katika kusajili wafanyakazi wa serikali pindi waingiapo na watokapo maofisini, lengo likiwa ni kuboresha na kuongeza ufanisi katika utendaji kazi. Waziri Profesa Marao amesema leo kuwa kuwepo kwa mfumo huo katika ofisi mbalimbali za serikali kutasaidia wafanyakazi kuingia na kutoka maofisini kwa wakati, hivyo kupunguza tatizo la uchelewaji na utoro makazini, tatizo ambalo amesema limekuwa likirudisha nyuma maendeleo ya nchi na kufanya uchumi wa nchi kushindwa kuongezeka. Israeli tulianzisha mfumo mfumo ambao tunaita electronic attendance register, ambao kazi yake unafanya usajili au una register kwa wafanya kazi wanapoingia kazini na wanapotoka kazini. Kama umeingia saa moja na nusu, ya nusu mfumo huu utakuregista, ukitoka baada ya nusu saa vile vile utakuregista. Ukiingia saa moja na nusu, ukitoka saa tisa, mfumo huu vile vile utaweza kukuregista au ukusajili Tukisajili namna hii, tunaweza kwenda kuangalia mfanyakazi X ametumia masaa mangapi siku yake hapa hapo kazini. Sasa hivi watu wengi wanaingia saa moja wakisha saini kitabu kile wanatoka hawarudi tena, lakini kwa kutumia mfumo huu tutahakikisha kwamba wafanyakazi wengi wanaingia kwa wakati na wanatoka kwa wakati kama sheria inavyoelekeza. Mfumo huo wa kielektroniki wa kusajili wafanyakazi wa serikali utaanzia ndani ya Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano pamoja na idara zote za wizara hiyo na baadaye kutumika katika ofisi na taasisi zote za serikali. Tokea kuingia madarakani kwa serikali ya awamu ya tano chini ya Rais Dr. John Pombe Magufuli, hatua kadhaa zimefanyika kuboresha uwajibikaji na utendaji kazi katika idara mbalimbali za serikali huku viongozi kadhaa waliobainika kuzembea wakichukuliwa hatua wa mbalimbali za kinidhamu na kisheria. Tayari wafanyakazi wote wa, wa serikali nchini wameamriwa kuweka beji maalumu yenye ya majina yao katika mavazi ili wanaowahudumia watambue nani anawahudumia kwa wakati husika. Nikiripotia kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.