Wapinzani wake Museveni wanaendelea kukemea matamshi yake yaliyoashiria kwamba hataondoka madarakani hata akishindwa kwenye uchaguzi mkuu mwezi ujao. Museveni akihutubia mkutano wa siasa wilayani Ntungamo sehemu ya Rwashamaire, mwishoni mwa wiki jana, alijilinganisha na mkulima wa ndizi, akisema kwamba hawezi acha ndizi zake kwa mtu yeyote kuvuna wakati karibu zinakomaa. Kiongozi wa chama cha FDC Jenerali Mugisha mtu anamtaka Rais Mseveni kutofautisha shamba na nchi, akiongeza kwamba Rais Mseveni amechukulia Uganda kama biashara ya mtu binafsi. Anafikiri nchi ni kama shamba la mtu binafsi, unafanya chochote unachofanya, na watu wakiamua kuweka mwingine u una unatoka, unaenda nyumbani, unafanya mambo mengine ama kazi nyingine. Nchi sio kama business ya mtu binafsi. Mgombezi huru wa mama mbaba zinaye anaonya chama tawala NRM dhidi ya wizi wa kura ili kuhakikisha kinasalia madarakani. Mbabazi amelinganisha wizi wa kura na mapinduzi ya kijeshi, akiwataka wafuasi wake kutoondoka vituo vya kupigia kura hadi hesabu yake itakapokamilika na kutangazwa. Mbabazi ambaye amekuwa akisimamia kampeni zake Museveni kwa miaka mingi, amedai kwamba wizi wa kura hutekelezwa jijini Kampala kwenye tarakilishi au kompyuta, na hilo ni rahisi kwake kulishughulikia. FDC nacho kinaonya kwamba endapo wizi wa kura utafanyika Uganda itatumbukia katika matatizo. Watu tini nchi yetu watufanya mambo ambayo yanaweza yakaratia matatizo, matatizo. Chama cha Forum for Democratic Change FDC, chake Dr. Kiza Besije kimedai kuibiwa kura mara kadhaa na kimetaja matamshi yake Rais Museveni kuwa mzaha tu na kumwonya ajaribu kuiba kura au kukatalia madarakani endapo atashindwa, watu ndio wanaamua. Hii ni nchi yetu sisi wote, tuko watu milioni thelathini na tano. Watu wakijua ti uamuzi ni wao na wakaamua ndio, hiyo hiyo tu, mambo ya Mseveni anakuwa gorokoso. Chama cha FDC kinasisitiza kwamba Mseveni ataondoka madarakani, liwe liwalo. Kinara wa chama hicho Dr. Kiza Besigye amesikika mara kadhaa akisema kwamba juu waliwake au mvua inyeshe, muda umefika wa mabadiliko ya uongozi na hata enda mahakamani endapo kura zitaibwa, huku mseveni anayetafuta muhula wa tano akisema hawaamini wapinzani wake kuiongoza Uganda na nia yao ni kuipora nchi hiyo. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.