Mbabazi alikuwa na wakati mgumu kwa hutubia wafuasi wake katika eneo la Karamoja, hotuba yake ikitatizwa mara kadhaa na wafuasi wa chama tawala cha NRM. Kila mara Mbabazi alijaribu kuzungumza, wafuasi wa NRM waliita jina la utani la Museveni, hali maarufu Sevo. Wakazi katika eneo hilo ambao ni wafugaji Walieleza kwamba kiongozi wanayemjua ni Mseveni kwa sababu amewaletea amani na kumaliza wizi wa ng'ombe kati yao na wapokoti kutoka nchini Kenya. <tiposilis> tangu jadi, hii ndiyo mara ya kwanza Karamoja imekuwa na amani. Tunaridhika na serikali hii na tunajua mazuri zaidi yanakuja. Kinara wa chama cha FDC Kizza Besigye naye alikumbana na hali hiyo hiyo katika mji wa Nakaseke unaotambuliwa kuwa ngome yake Mseveni. Besigye alikuta sehemu aliyokuwa amepangwa kuhutubia wafuasi wake ikiwa imebandikwa picha za Mseveni na hata alipokuwa akinyosha vidole viwili, ishara ya chama chake cha FDC, wafuasi wa Mseveni waliokuwa kati ya wale wa FDC wakiwa wamevalia fulana za manjano walimnyoshea kidole gumba, ishara ya chama cha NRM. Besigye aliwataka wafuasi wake kujiunga katika vikundi katika kila kijiji ili kulinda kura zao na kuhakikisha kwamba udanganyifu haufanyiki wakati wa hesabu ya kura, jambo ambalo serikali imeita kikao na waandishi wa habari jioni hii na kuonya kwamba itakabiliana vilivyo na vikundi hivyo vya Besije. Waziri Mkuu Dr Ruhakana Rugunda anadai kwamba Besije ana njama ya kuzua fujo, tunaarifu like taifa ikiwa pamoja na wale wanaodanganywa kujiunga na vikundi hivyo Kujua kwamba serikali inawafuatilia sana kwa karibu. Wale watakaojiunga na vikundi hivyo watakabiliwa vilivyo kisheria. Hisia zinaonekana kuchemka katika kambi yake Mbabazi baada ya Mseveni kupangiwa kusafiri hadi mji wa Mbale, mashariki mwa Uganda, Jumapili hii kufungua barabara. Wakati Mbabazi atakuwa mjini humo akifanya kampeni, maafisa wa tume ya uchaguzi wamesalia kimya wakitakiwa kueleza sababu wagombezi wawili wa, wa, wa urais watakutana katika sehemu moja, huku chama cha NRM kikieleza kwamba Museveni atasafiri mjini humo kutekeleza majukumu ya serikali. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.