Maafisa wa polisi na wale wa jeshi waliitwa kwa haraka na raia baada ya kugundua kilipuzi hicho kilichokuwa kimetegwa kwenye eneo la mabasi lenye shughuli nyingi mjini Gulu karibu na mpaka wa Uganda na Sudani Kusini. Wanajeshi wa Uganda, UPDF, walizingira eneo kilipokuwa kilipuzi hicho na kukilipua. Msemaji wa jeshi la UPDF, Padi Ankunda, amesema kwamba kifaa hicho kilikuwa karibu kulipuka. Kitu kubwa inaonekana tu, alikuwa ameweka foreign object na tukailipua vizuri, kwa hivyo watu wasibabaike. Jeshi la Uganda halina uhakika iwapo kifaa hicho kilikuwa ni bomu au gurunedi, kwani muda haukuruhusu kukichunguza. Tupo sasa tukapeleleza ukiambatana na polisi. Sasa hizi zimechukuliwa kwenye forensic department Kampala. Wapelelezi wanatafuta habari kuhusu wahusika ambao huenda walikuwa wametega kilipuzi hicho kinachoelezwa kuwa na uwezo wakua wa kuua au kuumiza watu walio karibu nacho mita 50 mraba endapo kingelipuka. Ilikuwa tu kidogo sana, hata tunategemea inaweza kuwa ilikuwa grenade tu, sio IED. Mji wa Gulu unaopakana na Sudani Kusini ulishuhudia umwagikaji mkubwa wa damu wakati wa vita vilivyoongozwa na kundi la waasi la Lord's Resistance Army LRA linaloongozwa na Joseph Konyi. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.