Usafiri wa abiria wanaoelekea sehemu mbalimbali hapa Kenya umekuwa matatizo hapa na pale. Sababu moja kubwa ni uhaba wa magari, maanake watu walisafiri wengi tangu wiki jana na magari hana nafasi, lakini sababu ya hivi punde ni ongezeko la nauli katika vituo mbalimbali mbali. Hapa pwani ya Kenya katika miji kama vile Mombasa, Voi, mamia ya abiria wameshuhudiwa tangu jana wamekesha katika vituo wakitafuta namna ya kusafiri manake magari yapo machache na nauli imepanda maradufu. Wengi wameishia kuteta na hata kulamu muungano wa magari ya uchukuzi wa umma. Usafiri umekuwa gari sana saa hii, hata mtu akitaka kwenda bara imekuwa ni gumu. Wameongeza nauri. Nauri ambayo tulikuwa tukilipa ilikuwa chini, saa hii wameongeza mara kama tatu. Sasa naona watu wengi hawatasafiri. Hakuna magari mingi, abiria ni wengi, fea imepanda, lakini hakuna gari. So kumekuwa kubaya sana. Hilo limeshuhudiwa katika eneo hili la pwani ya Kenya na huko Nairobi, katika mji mkuu wa Kenya, kituo maarufu cha Machakos Country Bus, inasemekana wasafiri hawakuonekana wengi kama ilivyo desturi. Manake wengi wanasema kuna gharama ya maisha iliyopanda na kukwaza wengi kusafiri kama ilivyo kawaida Disemba kila mwaka pesa wengine wanasema wacha tu, hata anakuambia, au wanasema wacha tutumane pesa kuturume mpesa. Naomba serikali naye iangalie upande ya hii hii mambo ya uchumi. Magari duines, ya kenya napata hakuna magari matarajio kuwa hakuna hata ukiangalia upande lakini pia kuna mvutano baina ya wamiliki wa magari ya umma na wamiliki wa magari ya kibinafsi wanaosemekana kuanza kwa vywa abiria ili kutafuta hela zaidi za sikukuu. Wale wanaopingana kibiashara wanasema hii ni hatari sana. Wanataka idara ya trafiki ichukue hatua, wakisema inahatarisha maisha ya abiria wengi. Hii aksidenti inapatikana ni hii magari new routes, unapata gari inasikiani yeah hours, kama hii ni ya holiday unapatanga mtu anafungua gari yake anaenda kupata trp hiyo na, na hiyo ruti hajawahi kuenda, ni mgeni hii, amezoea town service. Sasa anaona wacha nikibiza kwa sababu ya pesa. Naomba kama serikali angalie sana gari kama inakuwa na ruti yake iwe na i yake na ile driver anajua jua pilikapilika za usafiri hapa Kenya kwa wakati huu. Pia zina kikwazo kingine, mvua kubwa ikinyesha sehemu mbalimbali inakwaza usafiri katika sehemu za mashambani. Kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko, Sauti Amerika.