Katika mkutano wake na waandishi wa habari, mwanasheria huyo amesema kwamba kile kinachoendelea visiwani humo akiashiri picha njema hivyo akashauri kuchukuliwa kwa hatua za busara kwa ajili ya kukwamua mzozo huo, ikiwa ni kauli yake ya kwanza tangu kufuta kwa uchaguzi wa miezi miwili iliyopita. Jaji Bomana amesema kwamba iwapo hali hiyo itaacha endelee inaweza kusababisha madhara makubwa, jambo ambalo litarudisha nyuma hali jumla ya Zanzibar. Lakini mpaka sasa hiyo suluhi inaonekana haijapatikana, na kusema kweli sijui suluhu hiyo itakuwa ni suluhu ya namna gani? Maana jambo la uchaguzi ni jambo la katiba na la sheria, ni vigumu sana kupata suluhu nje ya katiba na nje ya sheria. Kauli hiyo imekuja huku kukiwa na ripoti kwamba viongozi wa pande zote mbili, yani CCM na CUF wamekuwa wakikutana mara kwa mara ikulu ya Zanzibar katika kile kinachoelezwa kwamba ni jitihada za kujaribu kutanzua mzozo huo. Tangu kuanza kwa vikao hivyo, hakuna upande wote wa walikuwa tayari kuelezea maendeleo yaliyofikiwa, huku baadhi ya maofisi wa kafu wakiendelea kusisitiza haja ya kutolewa kwa matokeo ya uchaguzi huo ambao ulifutwa na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar, Jecha Salum Jecha. Ama mwanasheria huyo ambaye amekuwa akijitokeza mara kwa mara kutoa maoni yake pindi unapojitokeza utata katika masuala ya kitaifa, amesema kwamba pande zote mbili yaani CCM na kafu bado haziaminiani hivyo, iwapo hata kutarudia uchaguzi huo, hali itarajia kuwa ileile ile. Kwa maana hiyo, alitaka kuunda kwa jopo maalum la wataalamu wa mambo, ikiwemo wale kutoka katika jumuiya ya kimataifa ili kushughulikia uchaguzi mwingine chini ya usimamizi ambao unaaminika, maana vinginevyo utarudi kule kule, utarudia uchaguzi alafu matokeo hayatakubalika sasa utakuwa umefanikisha kitu gani? Kwa hiyo katika kurudia uchaguzi, jambo ambalo mi naona haliepukiki, lazima mazingira ya, ya, yawe ni mazingira ambayo yanatoa ya, ya imani. Kama nilivyosema, baadhi ya labda uunde jopo la watu fulani fulani, ikiwezekana hata watu kutoka nje, kufuta kwa uchaguzi ambao ni tukio la kihistoria kwa siasa za Tanzania Kulikosolewa vikali na baadhi ya jumuiya ya kimataifa ya zile zilizotuma waangalizi wake katika uchaguzi huo. Marekani, jumuiya ya umoja wa Ulaya na taasisi za kiraia ni baadhi ya wale ujitokeza na mapema kulani hatua hiyo, wakitaka matakwa ya wananchi wa Zanzibar yasikilizwe. Uchaguzi wa Zanzibar mara zote umekuwa ukiibua masuala tete na wakati mwingine huchafua hali ya kisiasa. Majadiliano ya miaka hivi karibuni kwa kiasi fulani yalifanikiwa kuzika hali ya uhasama na kuundwa kwa serikali ya umoja wa moja kitaifa, serikali ambayo kwa sasa iko majaribuni kutokana na mvutano unaoendelea inaarifu. Kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa.