Kuna ripoti kwamba huenda ni wafuasi wa Alshabab wameshambulia gari aina ya kanta au lori ndogo likisafirisha watu kutoka Mombasa kuelekea kisiwani Lamu, na watu hao wakauawa wakiwa na gari hilo kidogo la kibiashara, na ni sehemu tu aa inaitwa Kinumbi hapo Mpeketoni eh, katika eneo hilo la Lamu. Mpeketoni ni sehemu ambayo imekuwa na mashambulizi mengi mwaka jana, mwaka huu kwa sababu ya vituko vya wafuasi wa Alshababu, na hawa waliouawa wametoka katika mji wa Mombasa kwenda hapo Lamu. Kando na hilo, kuna gari lingine la polisi ambalo lilikuwa limetekwa nyara katika barabara hiyo hiyo ya Mpeketoni eh, kwenda Mkoe hapo Lamu, na ilikuwa na maafisa wawili wa polisi au watu wawili ndani ya hilo gari, na idara ya polisi imethibitisha kwamba walikuwa wametekwa nyara na gari hilo na wakati wakiwa wakitafutwa eh, nani wamewatekanyana wametoweka wapi, kukatokea ripoti zingine kwamba gari hilo limeteketezwa. Na vituko hivi vinashukiwa vina kwamba huenda ni wafuasi hao wa Alshababu, katika eh, mashambulio wanaotoka Somalia kuingia alamu kufanya mashambulio na kutorokea misituni. Jeshi la polisi huko Mombasa wamesema chochote kitu gani ambacho kinafanyika, na watu hao ambao wameuawa wamewataja kwanza aliyethibitisha shambulio hilo ni kamanda mkuu wa polisi katika eneo la pwani eh, Francis Wanchoi. Katika mazungumzo yake ya awali, alikuwa ametoa taarifa kwamba wanaendelea kuwaandama kuwa wale waliotekeleza shambulio hilo, na akasema kwamba hawatawapata. Kile kimeshangaza zaidi ni kwamba pahali um, ambapo watu hawa wawili wameuawa wakiwa na lori ndogo ni hatua chache tu kutoka kambi moja ya jeshi eh, polisi wa JSU ama wale ukabidi ghasia katika sehemu hiyo ya Alamu, na ndio maana waliingia wali msuni kwa haraka kwenda kuandama wale wametekeleza shambulio, ikibainika iki kwamba huenda hawako mbali na hapo. Hapo wakawa katika lile jaribio la kujaribu kuwanusuru maafisa hao wawili wa polisi wanaosemekana walikuwa ndani ya gari hilo moja ambalo limetoweka kwa, kwa kutekwa nyara. Je, yes, sasa hao maafisa wawili wa polisi wamepatikana? Kwa sababu kuna ripoti kwamba gari lao limeteketezwa. Kuna hofu kwamba huenda umeuwawa, lakini haijathibitishwa hai kama watapatikana ama gari limechomwa likiwa peke yake. Kile kimejulikana kwamba kutoka hiyo jana usiku ni kwamba eh, walikuwa maafisa wenzao wa polisi wao katika harakati za kujaribu kuwanusuru, na ninafuatilia zaidi kwa kuzungumza na eh, wenzetu walio sehemu hiyo ya Lamu na kufuatilia taarifa za karibu kabisa kutoka kwa wakuu wa usalama.