Tarehe iliyotolewa na rais Joseph Kabila ili kubuni tume ya maandalizi ya mazungumzo ya kitaifa imemalizika hapo jana pasina kufikia hatua hiyo. Kwenye taarifa iliyotangazwa na kiongozi wa ofisi ya rais kupitia televisheni ya kitaifa, ni kwamba kubuniwa kwa tume hiyo kutafanyika hivi karibuni kwa ushirikiano na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa. Wiki iliyopita Ban Ki-moon aliwakilisha mjumbe wake maalum kukutana na upinzani, chama tawala na mashirika ya kiraia. Hata hivyo wapinzani wengi wamesema hawatoshiriki kwenye mazungumzo hayo ambayo ni mtego wa rais Kabila na chama chake ili kuahirisha uchaguzi, lakini baadhi ya vyama vingine vya upinzani vimeunga mkono mazungumzo hayo. Philip Unji ni msemaji wa makundi ya zamani ya wapiganaji yaliyotua chini silaha kwa hiari yao. Kukutanana ili watu wasimamishe njia bora ni vizuri zaidi, na mambo hayo ikifanyika kwenye dialogue kwenye watu wote watazungumuza na kusimamisha njia nzuri, hiyo inaleta nadhani nafuu kidogo, sababu nchi yetu, kama tukutanane kwa kikao kama hicho, tutakuwa na matatizo na ndiyo maana tunaita watu wote waingie katika kikao hicho. Swala jingine linalowagawanya wanasiasa nchini hapa ni lile la umuhimu wa kuwekwa na mpatanishi wa kimataifa au hapana. Chama kikuu cha upinzani cha IDPS kimesema kushiriki kwake kwenye mazungumzo hayo kutatokana na kuwekwa na mpatanishi wa kimataifa, lakini viongozi wengine wa kisiasa wamehisi kwamba baada ya miaka 55 ya uhuru, wakongomani ni lazima wafahamu kujadili wenyewe matatizo yao. Philip Unji, ukisema mimi tasimamia nchi inapaswa kuwe na na, na na na confidence, sijui mkiswahili munasema namna gani, unapaswa kuwa na imani kwa wakongomani ambao unao. Kwa nini hawezi kuja wawatie hiyo imani? kama mkongomani anaweza kuwa na uwezo wa kuendesha vikao, mimi nadhani tatizo iko hapo. Watu waje waikae waseme, sisi tumependa hivi. Wakati watu wanaanza kikao, wanachagua wanani watasimamia, hata akuwe wa idepes, hata akuwe wa MLC, hata akuwe wa ENC, hata waka sisi, tunadhani si Wakongomani, tunapenda tupate amani. Rais Kabila amekabiliwa pia na upinzani mkali wa ndani kutoka vuguvugu la vyama vinavyomuunga mkono majorite presidentielle ambako vyama saba miongoni mwao vilijiondoa kwenye vuguvugu hilo baada ya kumwomba rais Kabila kutobadili katiba kwa ajili ya kuwania muhula mwingine. Nikiripotia VOA Express kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwana Milongo.