Safari za rais kwenda Ulaya, Marekani ama Ujapani, sijaona natija yote, kwa sababu kuna mambo ambayo wale ambao wangekuja wakayafanya hawawezi kuja kwa sababu wanaona kuna mambo ambayo mpaka yatengenezwe kwanza, ndio wale wa investors wao watakuja waje, wao wataleta kama ni pesa za kigeni ama chochote kile. Kama Mkenya, mimi naunga mkono hizo safari za rais kwenda ngambo. Nachukulia rais kama baba pale nyumbani, kukicha ni lazima atoke aende akatafute ndio aweze kupata aletee watoto nyumbani. Kwa hivyo rais kwenda nje, tripu zake ndio zinatuletea hawa wafadhili, zinatuletea wawekezaji. Kwa hivyo mimi vilevile vile, nasema ni sawa kwa rais kutoka nje, na siye rais ye peke yake anayetoka nje, ni marais wengi wanaoenda nje. Lengine e, zuri na tripu hizi ni kwamba anajenga ile picha ya Kenya kuwa nzuri, kwa sababu utaona kwamba miaka iliyopita kumekuwa na tabia ya hawa wenzetu ambao hivi sasa wanakashifu safari hizi, wao wamekuwa wakiongea tu vibaya kuhusu nchi hii ya Kenya, hawana zuri lolote ambalo wanatangazia nchi. Kwa hivyo safari zile zinasaidia katika kujenga ile taswira ya nchi ya Kenya katika yale mataifa ya nje. Kwa hivyo mimi, kwa ukamilifu, nawaunga mkono safari za rais kwenda nje. Siungi mkono safari za Rais Uhuru Kenyatta kwa sababu pesa za wananchi zinatumika kwa hali ambayo sio, kwanza kama 2.1 bilioni zimetumika. Hiyo 2.1 bilioni ingefanywa mradi mkubwa sana kutokana hizo safari. Na ingekuwa bora kama mabalozi wako kwenye hizo inchi, rais atumie hao mabalozi badala ye kusafiri. Kuna mambo muhimu sana ambayo yangeweza kufanyika na hizo pesa kuliko kutumika kwa safari za rais. Tuliona msemaji wa Ikulu akisema kwamba trip hizi zimesaidia kama vile Uchina kuweza kuahidi katika kuongeza fedha fulani katika SGR. China vile vile kutaka wanafunzi elfu moja kutoka Kenya ambao watapata scholarship kusoma upande ule. Je, unaonaje kwamba trip hizi bado unasema hazijaleta nati? Si vibaya lakini kwa sababu hata angetumia wale mabalozi schili hizo nafasi zingepatikana kuliko yeye kutumia hiyo pesa na kama wanasema kwamba wamepata pesa za standard gauge railway sini deni hiyo, ama vile unavyoona, sisi ni wananchi watakaofaa wanaofaa kulipa. Kwa hivyo sioni kama ni muhimu kwamba, it was necessary for him to travel, kuweka nchi katika hali hiyo, 2.1 billion. That is a very big loss to the country. Kwa mfano tukiangalia kuhusu mambo ya scholarship kwa kwenda kusoma, mimi huko kwetu sijasikia mtu yote ambaye amepata scholarship kwenda kusoma kama huko ngambo, sipokuwa zile zikitoka kama vile, kuna baadhi wale viongozi wakipokea habari kama zile nachukua watu wao ama wa baadhi ya watu nakuenda kufanya kama ni kusoma, mashughuli kama zile. Bado sijaona kama ni natija yote kwa wakenya wote. Bado Wakenya tuko zaidi ya milioni arobaini, makabila zaidi ya makabila arobaini. Vilevile, tatizo tulilonalo ni kwamba sisi tuna ule ugonjwa wa mimi unataka mimi nitakapopata ndio naona kwamba nimefanyiwa, lakini sioni kwamba mwenzangu akipaa na mimi nimepata. Lazima tutoe ile kwamba ni lazima awe mtu wangu. Mkenya yoyote ule akifaidika, basi ni kwamba Kenya nzima imefaidika.