On Thursday the president will attend a regular Northern Corridor meetings in Kigali. Msemaji wa serikali, Manoe Sipisu, akitangaza kuhusu ziara ya rais Uhuru Kenyatta, jambo ambalo limekuwa la kawaida hapa nchini Kenya. Lakini sasa, hali imeanza kubadilika, kwani ziara nyingi za rais Uhuru Kenyatta katika mataifa nje zimeanza si kuibua hisia na maoni tofauti hapa nchini huko, viongozi wa kisiasa wapinzani wa serikali na wananchi kwa jumla wakidai ziara hizo zinatumiwa vibaya na wandani wa rais Uhuru Kenyatta ili kuvuja pesa za umma na kujipatia malipo ya bure kutoka akiba za serikali. Na kulingana na wanasiasa wa upinzani, kwa kawaida rais Uhuru Kenyatta anaandamana na, na kundi kubwa la wanasiasa na maafisa wakuu wa serikali wasiokuwa na umuhimu au mchango wote kwenye ziara kama hizo, isipokuwa kujipatia marupurupu ya mamilioni ya pesa kwenye ziara hizo na wengi hao na ujuzi au maarifa ya mikutano ya kimataifa inayohudhuriwa na rais Uhuru Kenyatta wakati wa ziara hizo. Baadhi yao wanatoa hongo kuruhusiwa kujiunga na safari hizo. Na tangu kuchukua hatamu uongozi karibu miaka miwili iliyopita rais Uhuru Kenyatta amefanya ziara 43 za mataifa nje, ukilinganisha na rais Kibaki aliyefanya ziara 30 katika muda wa miaka kumi ya utawala wake. Lakini wandani wa, wa rais Uhuru Kenyatta wanadai kwamba ziara hizo zimesaidia sana kurejesha heshima na hadhi ya taifa katika majukwaa ya kimataifa ikiwa ni pamoja na kuimarisha sekta ya utalii, biashara pamoja na uchumi kwa jumla. Hapo awali, tulikuwa tunajulikana tu kwa mambo ya ugaidi. Hata ungetembea huko nje, watu ukiwaambia umetoka Kenya, wanashtuka, wanasema huko hawezi kuja, sababu huko kuna ugaidi. Lakini kama ilivyo saa hii, sio president wetu tu ama rais wetu tu anatembea, anatembea kwa sababu ambazo wameelezea, na ukiniuliza, ndio maana unapata hata viongozi wa dunia, hata kiongozi wa Marekani anazunguka dunia, lakini haikuangi hoja. Na katika muda wa wiki moja tu iliyopita, Rais Uhuru Kenyatta alizuru nchini Malta ili kuhudhuria mkutano wa Jumuiya ya Madola. Baadaye alikwenda Paris kwa mkutano wa mazingira, na kabla ya mwisho wa wiki alikwenda nchini Afrika Kusini ili kukutana na viongozi wa Uchina. Hata hivyo, wataalamu wa masuala ya diplomasia wanadai kwamba ziara hizo ni muhimu sana, kwa sababu Rais Uhuru Kenyatta ndiye balozi wa kwanza wa nchi hii akifuatiwa na waziri wake wa mashauri ya nchi za kigeni. A president is the number one diplomat of the country, first of all to stamp his authority on the international scene. Unajua Waswahili well husema penye hupo lako nalo halipo. Na kwa hivi sasa, Rais Uhuru Kenyatta anatakiwa kupunguza ziara zake katika nchi za nje, na wakati huo huo kuchuja maafisa walioko kwenye msafara wake. Mwaigi, kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi.