Kulingana na tume ya uchaguzi, hesabu ya watu waliojiandikisha kupata vitambulisho vya kitaifa ndiyo iliyotumika kupata idadi ya raia wa Uganda walio na haki ya kupiga kura katika uchaguzi mkuu wa mwezi Februari mwaka ujao. Dr. Badu Chigundu ni mwenyekiti wa tume ya uchaguzi. Ya Uganda. Wapiga kura milioni 15,277,196 wamesajiliwa kushiriki uchaguzi mkuu wa mwezi Februari tarehe 18 mwaka ujao 2016. 216 na waomba washikadau wote kuendelea kushiriki nasi katika safari hii ya uchaguzi langu ni kuwatakia kampeni na uchaguzi salama, ili tuiendeleze nchi. Tume ya uchaguzi haikuandaa zoezi la kuwasajili wapiga kura kama sehemu ya matayarisho ya kuandaa uchaguzi mkuu. Dkt. Badru Chigundu amefafanua kwamba usajili wa raia kupata vitambulisho, shughuli iliyoandaliwa na Wizara ya Mambo ya Ndani, ilitoa fursa nzuri ya kuandaa orodha ya wapiga kura isiyokuwa na dosari licha ya usajili wa vitambulisho kuwahusisha watu wenye umri wa miaka kumi na sita kulingana na chigundu raia walio na umri wa miaka kumi na nane au zaidi ndiyo majina yao yalijumulishwa kwenye orodha ya wapiga kura akiongeza kwamba sio lazima mpiga kura awe na kitambulisho cha taifa wakati wa kupiga kura kwa sababu picha yake tayari ipo kwenye orodha ya wapiga kura Tume ya uchaguzi ingependa kusisitiza kwamba orodha ya wapiga kura ndiyo itatumika katika shughuli ya uchaguzi na wala sio orodha waliojisajili kupata vitambulisho. Waliosajiliwa watakubaliwa kupiga kura katika vituo walikojiandikisha. Tutazingatia majina na mambo yote kumhusu mpiga kura jinsi yalivyosajiliwa kwenye orodha ya raia walioomba kupata vitambulisho vya kitaifa utaruhusiwa kupiga kura hata kama huna kitambulisho, ili mradi usajili wako ulinakiliwa. Hii si, ni kulingana na sheria. Lakini kama tayari umepata kitambulisho, kibebe ili kurahisisha kazi ya wasimamizi wa uchaguzi. So, baadhi ya vyama vya kisiasa hasa vya upinzani, hata hivyo, vinadai kwamba kati ya waliosajiliwa siyo raia wa Uganda jambo mwenyekiti wa tume ya uchaguzi amesema, si kazi ya tume ya uchaguzi kubaini kati ya raia wa Uganda na asiye raia. Uchaguzi utafanyika kati ya vituo elfu ishirini na kumi kote nchini Uganda. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.