Msikiti katika mtaa wa PK5 mjini Bangui unajitayarisha kwa ziara ya Papa Francis. Takriban miaka miwili baada ya maelfu ya Waislamu wa Bangui walipokimbia mashambulizi yaliyofanywa na magenge na wanamgambo, hali imebadilika kidogo tu. Waislamu walio wachache waliobakia au waliorudi huko PK5 wanasema wanahofia maisha yao iwapo wataondoka eneo hilo. Papa Francis anatarajiwa kuhutubia ujumbe wa amani kwa Waislamu na Wakristo huko Jamhuri ya Afrika ya Kati. Umar Kobine Layama ni rais wa baraza la Waislamu nchini humo, amefanya kazi kuleta maridhiano. Nous sommes optimistes pour que cette visite puisse apporter un grand changement dans le ceur des centrafricains. Anasema tuna matumaini kwamba ziara ya Papa itaweza kuleta mabadiliko makubwa kwa mioyo ya watu wa Jamhuri ya Afrika ya Kati ambayo itapelekea kurejea amani na kurejea kwa Waislamu na Wakristo kuishi pamoja. Hili litapelekea maendeleo ya taifa. Jamhuri ya Afrika ya Kati ilitumbukia katika hasi ya mwaka elfu mbili kumi na tatu baada ya waasi wa Seleka kuchukua madaraka. Vita vya kulipiza kisasi viliibuka baadaye mwaka huo pale wanamgambo waliposimama na waasi wengine wa Kiislamu kuondolewa madarakani. Mapigano yameua maelfu ya watu, maelfu wengine wametoroka nchi au kahamia kwenye kambi katika kanisa la Katoliki mjini Bangui. <mulia> walinda amani wa umoja mataifa wanalinda kanisa ambapo Papa Francis anatarajiwa kufanya ibada. Anasema tunatumai kuwa kwa vile papa anakuja amani nayo itakuja nchini mwetu. Tunaimani kuwa amani hii itajikita nchini. Wengine wanasema mambo ni magumu kidogo. Anasema ikiwa kila mtu ana mioyo sawa hali inaweza kubadilika, lakini sio rahisi tu kwa papa anakuja na hali itabadilika, sidhani hivyo. Bangui imekuwa shwari katika siku kupelekea kuwasili kwa papa, lakini kila mahali nchini ghasia zinaendelea. Mapigano mapema mwezi huu yaliua watu ishirini na mbili huko katika maeneo ya mashambani.