Bodi ya kukadiria filamu nchini Kenya imewatahadharisha wakazi wa eneo la pwani kuhusu visa vya dhuluma za kingono zinazotekelezwa na watalii pamoja na kutengezwa kwa filamu za ngono. Afisa mkuu wa bodi hiyo Ezekiel Mutua amesema kuwa wengi wanaodhulumiwa na uovu huu ni watoto na hivyo kusisitiza kuwa bodi hiyo imejiandaa kukabiliana na swala hilo. Mutua ambaye ameyasema haya baada ya mkutano na viongozi wa baraza la maimamu na wahubiri wa Kiislamu nchini Kenya CIPK si pamoja na kamishna wa kaunti ya Mombasa Nelson Marwa ametoa wito wa kuwepo ushirikiano kati ya idara za serikali, viongozi mbalimbali mbali wa dini za humu nchini, pamoja na vyombo vya usalama kurekebisha hali hapa. Mtu anasema kwamba masuala ya kuhusisha watoto katika utalii wa ngono, filamu chafu na ambazo hazijaidhinishwa kuingizwa nchini ni hatari. Pia tumepata malalamishi kuhusu vituo vya redio ambavyo vina vipindi ambavyo haviheshimu sheria zilizowekwa. Vyombo vya habari ni lazima viwe makini, maana hili ni jukumu letu sote, na sisi kama bodi tunachukua jukumu hilo na kuongoza. Ameongeza kuwa bodi hiyo imegundua kuwa kuna filamu nyingi ambazo hazijakadiriwa na kuidhinishwa nchini Kenya ambazo sasa zinanunuliwa na umma katika eneo la pwani ikiwemo filamu za ngono ambazo zinaingizwa nchini kupitia mpaka wa Kenya na Tanzania. Amesema kuwa inasikitisha kuwa watoto wa kike wenye umri mdogo wanahusishwa katika kutengeza filamu za ngono hasa katika maeneo ya Kilifi, Kwale, Mombasa na Lamu, huku pia filamu zingine kwa mfumo wa DVD na VCD zikitumiwa kueneza itikadi kali za kidini na pia ugaidi. Mombasa imekuwa na shida kubwa sana hii mambo ya extremism, for example, radicalization. The frontier that is being used currently is the film content is DVDs that are propagating extremism and radicalization, so wanapokutana lazima tuwe very uh, vigilant. Hapa ni vijana wa Mombasa wakinielezea jinsi wanavyopata filamu wanazotizama. kuna place naenda na na buy kwa mse kwa hizi movie studio, ni bora movie nimeona imenibamba mimi, na inaichukua tu movie zangu, nazitoa kwa site poa, nikiona movie nyingine ziko poa nachukua naangalia, naenda watch fresh na download, ama rafiki yangu ananipea zenye ameenatoaga kwa cyber. Wa na na no, ni ni mm. Mamlaka ya mawasiliano nchini CAK pia inatia mkataba na kampuni za huduma za mitandaoni kama vile Google kuzuia picha chafu nchini. Viongozi wa kidini kutoka baraza la CIPK, Sheikh Ibrahim Ateka na Sheikh Muhammad Khalifa, wamesema kuwa swala hilo limechangia kudorora kwa maadili katika jamii kutokana na watoto na pia vijana kutizama filamu hizo. Kwa hakika ni jambo lina umuhimu sana sana sana, bwana Mutua. Hivi vyombo vinapoteza hivi sasa, utakuta nchi kama China na Saudia wamejaribu sana kudhibiti vyombo hivi, kija kwa upande wa Facebook, Twitter, hizi e, zote hizi kwa ujumla, hizi ndio kuna kazi sana bwana. Mwaka jana taifa la Kenya lilitamaushwa na tukio la kukamatwa kwa wasichana kumi na mmoja pamoja na mtalii mmoja, raia wa Uswidi, kwa madai ya kutengeza filamu ya ngono wakihusisha mbwa, japo hilo hali thibitishwa Liberty Adede, Sauti ya Amerika, Mombasa.