Ihuluka Majaliwa ambaye ni mbunge wa jimbo la Luungo lililoko mkoani Lindi ni mwanasiasa asiyevuma sana katika majukwaa. Pia ni mwanasiasa asiyependa majibizano, na wakati wote amekuwa akichunga vyema kauli zake. Kuteuliwa kwa Bwana Majaliwa ni karata iliyoshangaza wengi, hasa kutokana na majina ya wanasiasa wa kongwe waliokuwa wakipewa nafasi katika wadhifa huo, pamoja na kwamba baadhi ya vyombo vya habari vilianza kubashiri majina ya wale wanaopewa nafasi hiyo ikiwemo jina lake kujitokeza, lakini kwa hakika hakuna aliyofikiri kwamba jina hilo lingechomoza hadi dakika ya mwisho. Kasim Majaliwa anataja kuwa ni mmoja wa wanasiasa wenye uwezo wa kufuatilizia mambo kwa karibu, wakitolea mfano namna alivyosimamia vyema miradi iliyokuwa ikitekelezwa na serikali katika sekta ya elimu. Ama wengi wanaomjadilia kiongozi huyo wanataja sababu za rais Magufuli kumteua kwake katika wadhifa huo. Wanaona kwamba rais Magufuli huenda anajaribu kuainisha kauli mbiu yake hapa kazi tu na uteuzi huu, kama anavyohisi mwandishi huyo habari. Mm, kwa uteuzi huu tunaweza kusema kwamba huenda rais Dr. John Magufuli ameanza vizuri kwa sababu amejaribu kuziweka pembeni zile sura tulizokuwa tumezizoea. Kikubwa eh, ambacho tunaona pia katika uteuzi huu ni kwamba unajua Majaliwa alikuwa TAMISEMI na na, na waziri mkuu mstaafu Mizengo Pinda naye alikuwa TAMISEMI. Ukiangalia watu wana kariba kama inayofanana hivi, kwa sababu wanafahamu sana e, mikoa na wilaya mbalimbali mbali. Lakini pia kwa, kwa sifa tu ya pekee ya, ya Majaliwa, licha ya kwamba sio maarufu sana masikioni mwa Watanzania walio wengi, lakini wale wanaokumbuka katika utekelezaji wa wa maabara wa ujenzi wa maabara katika shule za sekondari ile agizo la Rais mstaafu Dr. Jakaya Kikwete, Majaliwa alikuwa mmoja wa watu walikuwa mbele sana kulitekeleza lile. Kwa hiyo kwa haraka haraka, kama Dr. Magufuli ata atatengeneza baraza la mawaziri ambao wanaendana na kasi yake na huyu waziri mkuu, bila shaka serikali inaweza ikawa ni ya utendaji zaidi na hiyo dhana ya hapa kazi tu itafanikiwa. Wengi wamekuwa wakimwagia sifa ya kiongozi mpya wakisema kwamba ataweza kujibukiwa wananchi, hasa katika wakati ambako kumekuwa na maamko mkubwa ya kisiasa. Mwandishi mwingine wa habari anasema kwamba kuteuliwa kwa kiongozi huyo kuna maana kubwa katika utendaji wa serikali ya Rais Magufuli. Nafikiri rais anajaribu kuleta sura mpya katika utawala wake na Kasimu Majaliwa ni mtu ambaye amekuwa si maarufu sana katika siasa, majukwaa ya kisiasa, bali amekuwa ni, ni mtendaji hasa katika wizara ambayo amekuwa akifanya kazi uh, alikuwa naibu waziri wa TAMISEMI akishughulikia masuala, maswala ya elimu. Huko tumemuona zaidi bungeni akijibu maswali mbalimbali ya wabunge, lakini kwenye majukwaa ya kisiasa ni mara chache sana. Vile vile amekuwa akitembelea sehemu mbalimbali za miradi, shule uh, amekuwa sana sana akisimamia shule hizi za msingi H nafikiri ni mtu ambaye atamsaidia kwa karibu uh, rais Magufuli, kutokana na rekodi yake ya utendaji. Nafikiri hawa ni watu wawili ambao wana bondi inayofanana katika utendaji. Kuuchagulia kwa waziri mpya sasa kunatoa sura mpya kuhusu mwelekeo wa serikali ya awamu ya tano iliyoingia madarakani katika uchaguzi wa hivi karibuni. Kuanzia sasa, rais Magufuli atakuwa na kazi moja tu ya kukamilisha: kuunda baraza lake jipya la mawaziri ambalo huenda likatangazwa wakati wote kuanzia juma lijalo. Ninaarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa.