Hii ilikuwa ni majuma mawili yaliyopita. Waziri wa usalama wa ndani nchini Kenya, Joseph Nkaiseri, alikosoa baadhi ya wa waandishi wa habari kwa kukosa uzalendo, akidai wanachapisha habari za siri kuhusu mpango wa wakuu wa usalama kukabili wahalifu wa wote, na wakiwepo magaidi na sasa idara hiyo ya usalama imeibua hoja mpya kwa kuonya wananchi dhidi ya kutumia mitandao ya kijamii kueneza uvumi unaoweza kutishia usalama wa nchi. Arifa iliyotolewa kwa inspekta mkuu wa polisi nchini in Kenya inasema kuna baadhi ya akaunti za Facebook ambazo zinatumiwa kutatiza usalama. Kamanda wa polisi eneo la pwani Francis Wanchoi amesema uchunguzi unaendelea. Every Kenyan has a right to open a Facebook, but... Kila Mkenya ana haki ya kuwa na akaunti ya Facebook lakini, usitatize maisha ya watu, kusema kuna watu ishirini wamefariki na polisi hawana taarifa, kuna ajali mahali fulani, kuna mafuriko. Tafadhali tusitumie mitandao ya kijamii vibaya. Wakati hayo yakiarifiwa, serikali imeweka mikakati ya kukagua bunduki zote na silaha zingine ambazo zinamilikiwa na raia kwa kupewa leseni za umiliki kwa nia ya kujilinda. Madai yameibuka kuwa huenda watu wengi wanaomiliki bunduki na kuendelea kuzitumia kwa njia mbaya wanavibali bandia vya kutumia silaha hiyo. Washukiwa waliokuwa maafisa kazi wa usalama na kuachishwa kazi wamewahi kukamatwa na polisi katika matukio ya uhalifu, huku uuzaji wa silaha maeneo yanayopakana na Somalia ukiripotiwa pia kuwa wa kiwango cha juu. Nelson Marwa ni kamishina wa kaunti ya Mombasa na anazungumzia agizo hilo la serikali. Tumesema serikali itafanya audit ya hizi bunduki Ulizo umetoa wapi, zirudishwe. Hata wale wamepewa, umepewa bunduki ya serikali, we uli apply kwa nia njema, itumie vizuri, lakini ikipatikana misuse <laughs> itarudi. It's about security ya wananchi, sio yako peke yako. Siku ya Jumatatu, maafisa wa idara ya kuwalinda wanyama pori walipata bunduki sita na risasi 27 zikiwa zimefichwa porini katika msitu wa Boni ulio kaunti ya Lamu ambako inaendelea operesheni ya kukabili wanachama wa Alshabab na washirika wao. Polisi inasema bunduki hizo ziliibwa kutoka kwa maafisa wa usalama, kufuatia mashambulio ya kigaidi katika mji wa Mpeketoni huko Lamu mwaka jana, ambapo watu zaidi ya 60 waliuawa waliuaa wa kikatili. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America, VOA Express.