Uchaguzi wa spika ulijumuisha wagombea wa vyama 8 vya siasa ambavyo ni CCM, Chadema, NRI, TLP, AFP, CCK na DP, wakati mgombea wa kutoka chama cha chauma hakuonekana ukumbini. Katika uchaguzi huo uliosimamiwa na mbunge wa Bariadi Magharibi kwa tiketi ya Chama cha Mapinduzi ccm Andrew Chenge, mbunge huyo wa Kongwa kupitia CCM Job Ndugai alichaguliwa kuwa spika wa Bunge la 11 la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kupata kura 254 kati ya kura 359 zilizopigwa mgombea huyo wa CCM alifuatiwa kwa kura na mgombea kutoka Chadema Goodluck Olemedeye aliyepata kura mia moja na tisa huku wagombea wa vyama vingine vya siasa vilivyobaki wakiambulia patupu. Bwana Ndugai ambaye katika bunge la kumi lililomalizika alikuwa naibu spika alijinadi kwa uzoefu wa kazi hiyo wakati wagombea hao walipopewa nafasi ya kujieleza kabla ya kuchaguliwa kwa kura nyingi kuwa spika wa bunge hilo la kumi na moja. Kama nilivyosema mwanzo, nimekuwa mbunge katika bunge hili kwa vipindi vitatu. Nimejifunza mambo mengi chini ya mzee Msekwa, chini ya mheshimiwa Sita na chini ya mheshimiwa Makinda. Kwa pamoja tumefanya kazi nzuri. Naamini kabisa kwa uwepo wenu na wote ambao tuko humu ndani, tuna uwezo kabisa wa kutekeleza matarajio ya Watanzania. Mimi nawaombeni mniamini, tushirikiane, tutekeleze yale tunatarajia kuyafanya. Niwahakikishie wafanya kazi na sekta zote za Bunge kwamba kwa, kwa uzoefu na elimu ambayo nayo, wasiwe na wasiwasi. Na waheshimiwa wabunge, ninyi wenyewe kama mnavyofahamu, hata ikifika mahali ambapo inabidi tutoke nje tukazungumzie maslahi kwa mfano ya walimu, tutakwenda kufanya hivi. Baada ya uchaguzi huo, spika Ndugai na baadaye kuapishwa, alianza kazi ya kuapisha wabunge wateule, zoezi litakaloendelea mpaka Alhamisi wiki hii, na baadaye kupata nafasi ya kuthibitisha jina la waziri mkuu litakaloletwa kwao na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dr. John Magufuli, kabla ya rais huyo kuhutubia Bunge Ijumaa wiki hii. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.