Akizungumza katika sherehe fupi ya kuwaaga wanajeshi hao zaidi ya mia sita, mkuu wa majeshi ya Uganda Jenerali Katumba Wamala ameeleza kwamba hakuna mwanya inastahili kuachwa dhidi ya kundi la Al Shababu. Jenerali Wamala ameeleza kwamba Al Shababu walichokoza Uganda kwa kuua wanajeshi wake kumi na mmoja miezi miwili iliyopita, na Uganda lazima ilipize kisasi akieleza kwamba kundi hilo ni adui mkubwa wa jumuiya ya Afrika Mashariki. Ana Alshababu ni kikundi kimoja ambayo ni hatari sana kwenye ne, eneo na, na mazingira yetu hapa ya East Africa. So kama tutaishi kwa amani itabidi tuende kule, we go to the source where the problem is. Jenerali Katumba Wamala japo ameeleza kwamba nguvu za kundi la Alshababu nchini Somalia zimepungua, kundi hilo lina uwezo wa kutekeleza uharibifu mkubwa wa mali na maisha Kudu yao sasa na nguvu zimepunguka sana sana sana ukikadiria sehemu tulitoka 2007 wakati huo walikuwa na uwezo wa kuvamia baraksi wakati huo walikuwa na uwezo wa kuumiza askari wa kwetu kila siku lakini sio kusema, kusema kwamba zimepunguka isimaanishe kwamba hawana uwezo ya kutuumiza kama farasi karibu inakufa kufa ukisogelea ukipiga teke ndugu yangu huo utasikia wamala amewahimiza wanajeshi wa, wa amisom nchini somalia kuwa macho na kutozembea hata sekunde moja. Somalia raha hakuna. Bado wengine wan, labda wanauliza kama ni adui ya Somalia, kwa nini tunaenda kule? Sio adui ya Somalia peke yake, lakini adui eneo ya East Africa, ni adui wa kwetu, ni maadui ambao wanaweza wakatoka kule Somalia wakuja kutuumiza hapa. Mkuu huyo wa majeshi ya Uganda Jenerali Wamala ameandamana na Meja Jenerali David Muhozi, ambaye ni mwanawe Rais Mseveni, katika kuwaaga wanajeshi hao. Nafikiri sasa mko tayari au sio? yeah. Operation hii ni ya vita, namna tunawaambia kila siku, tuko pamoja yeah. Mwe alert, mwe disciplined, hadi tuna uwezo wa kumpiga, hadi tutamshinda. Brigedia Sam Okiding ndiye kamanda wa kikosi hicho. Wanajeshi hao wa Uganda mia sita wanaenda Somalia siku chache baada ya kikosi cha UPDF kuondoka nchini Sudan Kusini baada ya kuhudumu kwa muda wa takriban miezi miwili. <coughs> Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.