Kwa miaka ishirini na moja iliyopita Rwanda imekuwa ikabiliwa na tatizo la mataifa ya kigeni kusuasua kuwaleta washukiwa mauaji ya kimbari nchini Rwanda kwa madai kwamba mfumo wa sheria wa nchi hiyo ulikuwa na hitilafu, lakini kadri miaka ilivyosogea ndivyo mtazamo huo ulivyoendelea kubadilika na kusababisha mataifa ya kigeni hasa Marekani na Ulaya kuanza kuwarejesha Rwanda washukiwa mauaji ya Rwanda ya mwaka 94 waliokamatwa kwenye mataifa hayo ili kesi zao ziweze kusikilizwa nchini Rwanda. Sasa Marekani imetangaza wazi kwamba iko tayari kuendelea kuisaidia Rwanda kutokana na nchi hiyo kupiga hatua ya kuridhisha kwenye mfumo wa sheria zake. Mwanasheria mkuu wa serikali ya Marekani Loreti Rinchi anayefanya ziara nchini Rwanda akasema mabadiliko kama vile kurahisisha sekta ya sheria, hasa kuufanya mfumo mzima wa sheria kuwa rahisi kwa Wanyarwanda wote, na kwa kuwa tumezungumza zaidi kuhusu ushirikiano wetu, na ahidi kuendelea kushirikiana zaidi na serikali ya Rwanda. Hii imekuwa ni habari njema kwa serikali ya Rwanda kutokana na kupata uungwaji mkono kutoka Marekani, ambapo waziri wa sheria wa Rwanda na mwanasheria mkuu wa serikali ya nchi hiyo Johnston Busingye akasema imekuwa ni fursa kwa Rwanda kutoa radia mari nyingine kwa ulimwengu. It is important for the world, ni muhimu kwa ulimwengu mzima kuwafikisha kizimbani washukiwa mauaji ya kimbari ni muhimu kwa ulimwengu pia kutambua kwamba kuna ulazima wa kufanya hivyo State na hili tumezungumza kwa mapana, mwanzangu mwenzangu to..., na tumekubaliana pamoja yeah, juu uh, uh, uh, ya hilo hilo. Mwanasheria huyo mkuu wa serikali ya Marekani amesema kwamba ni lazima mfumo wa sheria uimarishwe katika nchi mbalimbali, kwa sababu sheria na haki ni vyombo muhimu katika kulifanya kila taifa kupiga hatua. Kiongozi huyo wa Marekani pia anafanya mazungumzo na viongozi wa Rwanda akiwemo Rais Paul Kagame. Mapema leo alizungumza kwenye kongamano la kimataifa la Interpol inayoendelea mjini Kigali ambapo aliyaomba mataifa ya ulimwengu kushirikiana kupiga vita biashara za kuuza watu ambazo amesema zimekithiri ulimwenguni. —Silvano Saremera, Sauti Amerika, Kigali.