Kivumbi cha siasa kimeanza nchini Uganda, mbinu zikitumika kuwavutia wapiga kura. Marafiki waliogeuka na kuwa wapinzani, Yoweri Museveni na Mama Mbabazi wakianza kampeni rasmi, Museveni akizindua wimbo wake kwa wapiga kura aliyoimba kwa lugha ya Kinyankore. Museveni amewahutubia wafuasi wake waliofurika uwanja wa Kololo, mvua ikitatiza mkutano wake, wafuasi wake wakitumia viti kama mwavuli <coughs> <coughs> licha ya mvua hiyo. Akizungumza katika lugha ya Kiganda, Museveni amesema kwamba alivumilia risasi mvua na jua kuikomboa Uganda, na sasa huu ndiyo muda wake kuijenga Uganda. ajajaw sisi wazee wenu tuliopigana vita tulivumilia risasi na tukawa wajasiri kuikomboa nchi hii, hatukuogopa mvua wala jua. Tumejizatiti kuimarisha kila sekta, zikiwemo umeme, barabara, kilimo na mengine mengi mziwenudo Museveni amewaomba ufasi wake kumwamini na kumpa mhula mwingine kuweza kuwahudumia. tuzimbye msingi unasoozesa, tumejenga msingi dhabiti utakayotuwezesha kujenga mengi zaidi. Yaliyosalia tunayajua na tunayafanyia kazi ili kuboresha maisha yenu, tujimanyi ela tujikorako Naye aliyekuwa waziri wake mkuu aliyemfuta kazi Amama Mbabazi alikuwa umbali wa kilomita moja hivi kutoka alipokuwa Mseveni akihutubia wafuasi wake waliojaza uwanja wa mchezo wa Nachivubo. Mbabazi ameanza kampeni kwa kuwataka Waganda kuzingatia maisha yao ya baadaye, akisisitiza kwamba amekuwa katika chama cha NRM kwa muda na kwa sasa hakina mapya kuboresha maisha ya Waganda. This is the wind of change. Mbabazi anaungwa mkono na vyama nane vya kisiasa ikiwemo PNU, Jema, NTC, DP, PPP, UPC, Uganda Federal Alliance, CP na Go Forward. Kidogo umati wa watu waliovutia Mama Mbabazi kwa mtazamo umezidi ule aliyovutia Rais Yoweri Museveni katika mikutano yao. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.