Mjumbe maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon pamoja na wawakilishi wengine wa jumuiya za kikanda wanaendelea na juhudi za kutafuta njia za kutanzua mzozo uliosababishwa na kufutiliwa mbali kwa uchaguzi mkuu wa Zanzibar na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Jecha Salim Jecha wiki iliyopita. Hadi hivi sasa hakuna taarifa rasmi iliyotolewa juu ya juhudi hizo. Hata hivyo, kiongozi wa upinzani Maalim Saif Sherif Hamadi amelalamika mwishoni mwa wiki kwamba ameshindwa kuwasiliana na Rais Jakaya Kikwete ili kuzungumzia mzozo huo. Jabir Idris, mhariri wa gazeti la Mwanahalisi, anasema kwa mujibu wa taarifa ambayo tulipokea jioni hii, maalim amefanikiwa kuandika barua rasmi kumpelekea rais Jakaya Kikwete akimwomba wakutane ili kuzungumzia hali ya kisiasa ya Zanzibar kufuatia kukwama kwa matokeo ya uchaguzi wa rais e, upande wa Zanzibar. E, na hii imekuja kama ulivyotangulia kusema hapa kwamba e, baada ya malalamiko yake e, jana kwamba kwamba amekuwa hapati e, simu ya rais Kikwete na ikulu ya Dar es Salaam wakajibu kwamba e, jambo hilo haliwezekani kwa sababu rais ame yuko pale na anamkaribisha na, na mtu yeyote kwa kufuata utaratibu. E, basi maalimu ameamua kuchukua hatua hiyo na anatamaa ana kwamba katika njia hizo hizo pia atapata nafasi ya kukutana na mkuu wa jeshi la ulinzi la wananchi wa Tanzania e, Generali Davis Mwamunyange kwa lengo la kuzungumzia hali ya usalama ya Zanzibar. Wakati hali hiyo ikiendelea, serikali ya Zanzibar kupitia msemaji wake Muhamed Abud imetoa taarifa kusema rais Ali Muhamed Shein anaendelea kuwa rais hadi suluhisho linapatikana, na kuzusha dhana kwamba kutakuwa na uchaguzi mpya. Enzi Talib, mchambuzi wa masuala ya kisiasa, anafafanua. Hakutaja hasa uchaguzi utafanyika wakati gani na kwa njia gani, lakini amesema tu kwamba kwa mujibu kwa wa katiba ya Zanzibar ya mwaka elfu moja mia tisa themanini na nne kifungu namba ishirini na tatu kinasema kwamba pale ambapo itatokea lolote la dharura, rais aliyekuwepo madarakani ataweza kuendelea na urais wake mpaka pale atakapochaguliwa rais mwingine, kwa maana ya kufanyika uchaguzi na kuchaguliwa rais mwingine, hapo ndipo alipokoma. Lakini hakutaja lini na siku gani, lakini katiba inasema within 90 days. Kwa hivyo, yeye hajasema uamuzi huo umechukuliwa kutokana na hatua gani? Maanake tunajua kwamba kuna juhudi zinafanyika za kimataifa na ndani kuweza kutafuta suluhisho. Kwa hivyo, yeye amesema rais ataendelea kukaa, lakini hajasema uchaguzi utafanyika vipi, hajasema e, hivyo katika statement ule ili, ili kuwafanya wananchi waendelee kuwa wavumilivu na waendelee kuhutulia kwa sababu ya amani na usalama. Wazanzibari na kila anayeshughulikia siasa za Zanzibar na Tanzania wanasubiri kwa hamu kujua matokeo ya juhudi hizo na nini itakuwa mustakabali wa Zanzibar kufuatia kufutuliwa mbali uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na tano. Abdu Shakur Abud, Sauti ya Amerika, Washington.