Huku kukiwa na taarifa kadhaa juu ya juhudi za kupatia ufumbuzi mgogoro huo mpya wa kisiasa visiwani Zanzibar, ikiwemo mazungumzo baina ya viongozi wa juu wa nchi na wakuu wa vyombo vya usalama, wachambuzi mbalimbali wa masuala ya kisiasa nchini wamekuwa na maoni tofauti juu ya suluhisho la mzozo huo kwa sasa, ambapo chama cha wananchi CUF kupitia mgombea wake wa urais visiwani humo Saif Sharif Hamadi kilidai kuwepo mizengwe ya makusudi kuwanyima ushindi. Dr. Benson Bana, mhadhiri wa chuo kikuu cha Dar es Salaam, katika mahojiano maalum leo jijini Dar es Salaam ametaka kuwepo kwa maridhiano ya kisiasa kama ilivyokuwa wakati wa kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa visiwani humo uliomaliza mgogoro wa kisiasa wa muda mrefu. Na mimi ningependa busara iliyotumika kuunda serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar, busara hiyo hiyo iliyounda serikali ya umoja wa kitaifa itumike kurekebisha dosari zilizojitokeza kutafuta mwafaka au maridhiano. Akizungumzia tetesi kwamba kuna wasuluhishi kutoka nje ya Tanzania wamewasili visiwani Zanzibar kushughulikia mzozo huo, Dkt. Bana amesema kwa upande wake anaamini viongozi wa ndani ya Tanzania wana uwezo wa kusuluhisha mgogoro huo wa kisiasa. Hapa tunao marais wastaafu, tunao mawaziri wastaafu, tunao, tuna viongozi wenye hekima wa kiroho, tunao watu wenye busara hawa Hmm, wakikuna bongo zao wakakutana kwa pamoja, mimi na uhakika tutapata suluhu. Kwa nini tusijiamini? Nchi yetu imekuwa huru takribani e, miaka hamsini ha, na tano sasa, lazima tuwe tumejijengea uwezo wa kusuluhisha na kushughulikia migogoro inayotokea baina yetu, kama ambavyo tumekuwa tukishughulikia matatizo ya muungano. Tunao uwezo kabisa wa ili kulipatia ufumbuzi. Na huo ndio ukomavu wa kisiasa. Wakati wa huo, chama cha siasa cha ADC nacho kimeitaka serikali ya mapinduzi ya Zanzibar pamoja na vyama vya CUF na CCM kutafuta mwafaka kwa njia ya mazungumzo kuhusiana na suala la kufutwa kwa uchaguzi huo wa Oktoba 25 mwaka huu kama njia ambayo itaepusha Zanzibar kutumbukia katika machafuko. Saidi Miradi ni mwenyekiti wa chama cha ADC. hatutaki kuona watu wanaendelea kufa, hatutaki kuona miripuko inaendelea Tunachotaka kuona ni utulivu na amani katika hili. ADC tuko tayari kushirikiana na mtu yeyote bila ya kujali itikadi ya chama wala saa na wakati. Mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Zanzibar ZEK Jecha Salim Jecha alitangaza kufuta uchaguzi wa Zanzibar kwa madai ya kuwepo kasoro nyingi katika zoezi hilo. Nikiripotia Vo Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.