Sherehe za mwaka huu za kuadhimisha miaka 52 tangu uhuru zimefanyika katika uwanja wa Nyayo hapa mjini Nairobi na kuhudhuriwa na halaiki kubwa ya watu wakiwemo mashujaa waliopigania uhuru wa nchi hii. Vilevile, sherehe hizo zimekuwa na shabaha ya kuwakumbuka mashujaa wa Kenya waliopeperusha bendera ya Kenya katika fani mbalimbali humu nchini na vile vile kwenye jumuiya ya kimataifa. Na kabla ya sherehe hizo Rais Uhuru Kenyatta alikagua gwaridi la heshima kutoka kwa wanajeshi. Baadaye Rais Uhuru Kenyatta alizungumza kuhusu mafanikio ya serikali yake tangu kuchukua hatamu ya uongozi na akizungumza kuhusu mashtaka na mkabili naibu wake William Ruto katika mahakama ya kimataifa ICC, Rais Uhuru Kenyatta amewataka majaji wanaosikiliza kesi hiyo kukoma kuingilia masuala ya ndani ya Kenya, na hasa maombi yanayofanywa na wanasiasa kumwombea William Ruto kwenye kesi ya mkabili ICC. Tuasema kwa wote ya kwamba hata hawa ambao kila siku wanatusukumia hii mambo ya ICC kila siku, ICC, wawachane na sisi wawache sisi tuweze kuendelea na kujenga na kuunganisha. Wakenya wenzangu, wenzetu, na mimi nawauliza Wakenya, tusikubali kutenganishwa, tusikubali kuletewa siasa duni, tusikubali kupiganishwa. Tuwajua sisi haja ya umoja wetu, tuwajua tabu ambazo tumepitia, na tunajua ya kwamba ni sisi wenyewe kama Wakenya ambao tuko na suluhu ya mambo haya. Na mimi naendelea kusisitiza na kuuliza mataifa ya nje ambayo ni marafiki wa Kenya waendelee kutusaidia, na sisi wa Kenya tuendelee kuomba. Jaji hawezi kutuambia hatuna nguvu ya kuomba. Sisi tunaamini Mungu, na sisi tuko na uhuru wa kuomba na tutaendelea na maombi, kwa sababu tuwajua maombi faida yake ni nini. Vile vile Rais Uhuru Kenyatta amegusia swala nyeti la mswada wa sheria wa kugandamiza uandishi wa habari uliopitishwa katika bunge hivi majuzi. Ya mwisho ni hiyo. Nimesema kuuliza waheshimiwa wa bunge kwa heshima kubwa, nikijua ya kwamba ni jukumu lao, lakini yastahili ya kwamba zile sheria ambazo twapitisha ziwe zinalingana na katiba, ambaye sisi kama Wakenya tumeipitisha. Kwa hivyo nawauliza wairudie, waiangalie tena watoe hizo sehemu ambazo zaudhi katiba yetu, na tuweze kuendelea. Hatuwezi kuogopa uhuru wa watu kusema yale ambayo wanataka kusema. Lazima tulinde, lazima tuhakikishe ya kwamba wakenya wote wako na uhuru wa kusema. Yangu ni kuwaomba, wakati tunasema yale ambayo tunayasema tuyaseme kwa njia ambayo itatusaidia kulete umoja, kuunganisha wakenya kuleta amani na kulinda maendeleo ambayo twayatafuta kama wananchi wa jamhuri hii yetu ya Kenya. Mswada huo wa vyombo vya habari umezuisha taharuki kati ya waandishi wa habari, ambapo wanahabari walikuwa tayari kwenda mahakamani kupinga kupitishwa kwa mswada huo. Lakini hotuba ya rais Uhuru Kenyatta imeshindwa kuangazia masuala mengine muhimu yanayokabili taifa kwa wakati huu kama vile mzozo mishahara wa waalimu kuzorota kwa hali ya uchumi na ukosefu wa usalama. Lakini jambo la kushangaza ni kwamba hafla hii ya kitaifa haikuhudhuriwa na viongozi wote wa upinzani. Mwaiki kwenye Vio Express Nairobi.