Kiongozi huyu wa tume huru ya uchaguzi jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Padri Malumalu, amesema kuwa ikiwa amejiuzulu kwa uwadhifa wake ni kufuatia hali mbovu yake ya kiafya. Tetesi kutoka sehemu mbalimbali zinasema kwamba huenda ni shindikizo ya kisiasa. Ribes Mikindo ni kiongozi wa chama cha upinzani UDPS cha Etienne Tshisekedi, ilikosha kuleta mabadiliko kwenye wene nao. Upande wa chama tawala wasemaje? Norbert asongia ni kiongozi wa chama cha PPRD chake Rais Joseph Kabila wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akiwa na makao yake katika mji wa Beni. Kujiuzulu, kuna aina nyingi ya kujiuzulu, lakini yeye ni hali ya ya mwili ndiyo anaona, anasema kazi inakuwa nzito sana, hatawezekana kuweza kazi ile na ni sheria kama mwili nakataa, basi lakini yeye alikuwa anajua kazi na anapanga kazi, na wale alikuwa alishafundisha kazi wataendelesha kazi vizuri, kama vile soa yeye mwenyewe alikuwa. Wanawake wasikitika kuona kwamba Apolinere Malumalu amejiuzulu kabla uchaguzi haujafanyika huku kukiwa na matatizo ya kifedha. Kahambu tuombeane yuko katika mji wa Butembo. Ni uchungu sana lakini kwa sababu ametoa tatizo ya afya hatuna lolote la kupinga. Na tunaomba uh, uh, hiyo ambayo ni makanisa ziweze kutafuta mtu mwingine. Hata hivyo nilizungumza naye Mwenze Kongolo, mkongwe mwanasiasa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo aliyefanya kazi yake naye Laurent Desire Kabila pamoja naye Rais Mobutu, huku akisema kwamba lazima serikali ya Kongo iweke kiongozi asiyekuwa na upande wowote kwenye tume huru ya uchaguzi, ila tu hatujue sasa mtu atakaye kuja kama tat kazi hiyo alikuwa nzuri kushinda. Hayo yakiendelea, wachambuzi wa masuala ya kisiasa wajiuliza hali itakuwaje. Wema Kennedy Muhindo yuko kwenye laini ya simu. utakuwa repetition kwa processes za uchaguzi, kwa sababu yeye ndiye alikuwa anajua watu ambao wanatoa pesa Yani, alikuwa amepangilia mambo hii ya komisheni ya, ya, ya, ya, ya uchaguzi tangu uchaguzi umeanza kwa nje ya Kongo hii, kama miaka ya elfu mbili na, eh, na tatu hivi ha? Amepangilia mambo yote, ndio anajua kama amepanga namna gani. Sasa mtu mpya ambaye wataweka, ndio atakuwa na magumu Malumalu amesumbuliwa hivi sasa mwaka mmoja na magonjwa yasiyojulikana, huku akipelekwa Afrika Kusini pamoja na Marekani, watu wakisema kwamba huenda alipewa sumu na watu wasiojulikana, kwa sababu hadi sasa hajawahi kuonekana, ila akipelekwa kwenye matibabu katika nchi mbalimbali na kufanyiwa upasuaji wa kichwa. Hoser Malivika, VOA Goma.