Msemaji wa serikali ya Burundi amesema kuwa ni vyema watu waelewe kwamba hatua ya kumfukuza mwanadiplomasia kutoka Rwanda, Desire Nyaruhirira, aliyehudumu kwenye ubalozi wa Rwanda jijini Bujumbura kwa zaidi ya miaka kumi, ulichukuliwa ili kukinga uhusiano kati ya mataifa hayo mawili yanayopakana usizorote kutokana na mwenendo wa mtu huyu ambaye anasema alikiuka maadili na kanuni za wanadiplomasia. Lakini bwana Philippe Nzobonariba, msemaji wa serikali ya Burundi, amejizi kusema uwazi mwenendo wa mwanadiplomasia huyo unaokosolewa na serikali ya Burundi. Amesema hakika sababu huelezewa wahusika kwa njia ya diplomasia. Amejenga hoja yake kupitia mila za Warundi, ambapo licha ya kumpa taraka mke ni marufuku kuwatangazia watu wote mapungufu yake au makosa yote aliyotenda akiwa ujumbani. Akiulizwa ikiwa kufukuzwa kwa mwanadiplomasia huyo kutoka Rwanda ni aina ya adhabu iliyotolewa na serikali ya Burundi dhidi ya serikali ya Kigali, ikizingatiwa matamshi ya hivi karibuni ya waziri wa Burundi wa masuala ya kimataifa Alain Menyamitwe akiwa kwenye makao makuu ya Umoja wa Mataifa jijini New York, Marekani, wiki moja iliyopita, kwamba nchi jirani ya Rwanda pamoja na kuwapa hifadhi wanajeshi wanaotuhumiwa jaribio la kuipindua serikali ya Rais Pierre Nkurunziza tarehe 13 Mei mwaka huu, nchi hiyo pia inawasaidia raia wa Burundi wanaopanga njama ya kuishambulia Burundi kwa kuwapa uwanja wa mafunzo ya kijeshi. Msemaji wa serikali ya Burundi Bwana Philippe Nzobonariba amekanusha tuhuma hizo na kuzidi kuwa hamna uhusiano wowote kati ya uamuzi huo wa serikali na matamshi hayo, ambapo amefahamisha kuwa tuhuma za serikali ya Burundi dhidi ya serikali ya Rwanda zilitokana na, na shughuli ambazo zinafanyika kwenye ardhi ya Rwanda na wala sio kwenye ubalozi wa Rwanda jijini Bujumbura. Hata hivyo, baadhi ya raia wanaamini kuwa hatua hiyo ni ishara ya kuwa uhusiano kati ya Burundi na Rwanda umezidi kuzorota. Mimi kabisa natambua kama uhusiano kati ya Burundi na Rwanda sio mzuri sana. Sasa wakati Warundi wako naingia Rwanda na Warwanda wanakuwa naingia Burundi, ni lazima watakuwa naingia kwa oga kama uhusiano sio mzuri kati ya hizo nchi mbili. Alhamisi hii raia wa Rwanda waliokuwa na nia ya kuvuka mpaka na kuingia Burundi kupitia mpaka wa kusini mwa nchi hiyo kwenye mto wa Kanyaru na kuingia Burundi kaskazini mwa nchi hawakuruhusiwa na idara ya uhamiaji ya Rwanda kuweza kuvuka mpaka huo, vyanzo vya habari vimesema. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura.