Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania aliwasili nchini Kenya jana Jumapili na kupokelewa na mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta kwenye mpaka wa Kenya na Tanzania. Na punde baada ya kuwasili katika ikulu ya rais hapo mjini Nairobi, Rais Kikwete alipokelewa kwa heshima kamili za jeshi la nchi kavu kabla ya kukagua gwaride ya heshima. Alipigiwa mizinga ishirini na moja kabla ya wimbo wa taifa wa Tanzania na mazungumzo na Rais Kenyatta wa Kenya. <tune> Na akiwa na rais Uhuru Kenyatta kwenye mpaka wa Kenya na Tanzania, viongozi hao wawili walikagua ujenzi wa barabara mpya inayojengwa kuunganisha nchi hizi mbili kwa urahisi zaidi. Barabara hiyo ya kilomita 90 itaunganisha sehemu za Taveta na Mwatate nchini Kenya na mji wa Arusha na Holili nchini Tanzania. Rais alikuwa ananiambia ilikuwa anachukua 14 hours kutoka Voi paka Arusha, lakini barabara hii ikikamilika, safari hiyo itakuwa fupi sana, itachukua muda usiozidi saa mbili na nusu. 14 hours to 200 hours. Na kwenye hafla hiyo Rais Uhuru Kenyatta alisema watu wa nchi hizi mbili wamekuwa kitu kimoja tangu zamani, licha ya mipaka inayowatenganisha. Watu wetu ni wamoja, hawajui na hawaelewi tofauti yao kwa sababu ya mpaka moja. Biashara wafanya pamoja, wameoana na wanaishi pamoja. Yale wanataka ni sisi kama maserikali tuwasaidie kwa kuimarisha barabara kwa kuimarisha njia zao za kuweza kusafiri bila shida. Hata hivyo, wakazi wa eneo la Voi walikuwa na shaka ikiwa Rais Jakaya Kikwete atafanikiwa kushinda uchaguzi mkuu ujao kutokana na ushindani mkubwa wa vyama vya upinzani. ile sina wasiwasi nalo na watanzania wanajua. Kwa hiyo niamini, pana nafasi nzuri pia ya kuja kuaga ndugu zangu wa Kenya. Nimekaa kwenye uongozi wa nchi yetu kwa miaka kumi tumejenga ushirikiano wetu kuwa mzuri sana. Vile vile, Rais Uhuru Kenyatta alizungumza kuhusu miradi ya ujenzi wa barabara mpya kati ya nchi za Afrika Mashariki. mwisho wa mwaka huu Kwanzia mwaka ujao tutafungua barabara ya kutoka Isiolo kwenda mpaka Moyale ambayo itatuunganisha na nchi jirani ya Ethiopia. Mwisho wa mwaka huu tutafungua barabara, tutazindua nyingine barabara ambayo itatoka upande wa Kitale ikiendelea kutuunganisha na jirani zetu wa South Sudan. Na kabla ya kuondoka hapa mjini Nairobi, Rais Jakaya Kikwete atahutubia mabaraza mawili ya bunge la Kenya na kufafanua zaidi kuhusu ushirikiano kati ya Kenya na Tanzania na hususan masuala nyeti ya Jumuiya ya Afrika Mashariki. Mwaiki kwenye sauti ya Amerika, Nairobi.