Zote zile ziko kwenye ripoti ya Mwakiembe, zote zote, hiyo aliyoisoma, aliyosoma, aliyokuwa anasema kwamba Edward Lawasa alikuja kuzungumza kwamba kama kuna matatizo yaangalio na ofisi ya mwanasheria mkuu, hakusema kitu kingine. Barua hiyo iliandikwa kwa waziri wa nishati na madini na ilinakiliwa kwa raisi. Ilinakiliwa kwa kwa rais Kikwete na Mwakiembe alishawahi kusema kwamba hawakutoa taarifa zote kwa sababu walitaka kulinda serikali, kulinda Ikulu. Sasa pengine nini ambacho kimempelekea Dr Slaa akizungumze hii leo, ambacho labda wewe unakiona kimepelekea haya yaliyotokea? Amesema mwenyewe, amesema swala sio urahisi, lakini swala ni urahisi. Dr Slaa, kamati kuu yetu ilishapitisha ilishampitisha tangu Januari kuwa atakuwa mgombea urahisi mwaka huu kwa tiketi ya Chadema. Anafahamu, kwa sababu kamati kuu ilipitisha mwezi Januari, ikathibitisha tena mwezi Aprili. Ilipofika mwezi wa tano yeye Dr Sla ndio akaanzisha mazungumzo ya kumleta Edward Loasa ndani ya Chadema. Amesema leo, amesema mshenga ni, ni Gwajima, hajasema mposaji ni nani. Nani aliyemwendea Gwajima kumwambia kwamba tunamtaka Loasa? Ni Dr Willgod Sla. Yeye ndiye alimwambia Gwajima, halafu ndio akaenda akamwambia mwenyekiti wa chama kwamba Wasa akikatwa tumchukue na tumchukue, kwa sababu ana nguvu kubwa, anaungwa mkono na wananchi, ataipasua CCM katikati. D Sla leo hajazungumza kitu kingine baada ya hapo, baada ya yeye kupeleka hili wazo kwa mwenyekiti Mbowe na wen, mwenyekiti akamwambia basi mwite bwajima. Yeye Dr Sla ndiye aliyeunda timu ya majadiliano ya Chadema yenye wa, yenye wajumbe watatu Benson Kigaila, Johni Mrema, Reginald Munishi shiriki kila hatua wakakamilisha majadiliano tarehe ishirini na mbili Julai mwezi uliopita, mwezi wa saba, siku ya Ijumaa, Dokta Slaa akaitisha kikao cha dharura cha kamati kuu chenye ajenda moja tu, kumpokea Edward Loasa ndani ya Chadema kwa lengo la kumfanya awe mgombea urais wa Chadema. Nini kilichoharibika hasa mpaka kupelekea hapo, ikiwa yeye mwenyewe ndio aliunga mkono hizi harakati zote? Ndio nasema ameshiriki kila hatua. Kilichoharibika Sasa pengine, mheshimiwa Tundulisu, kwa sababu wewe pia ni mwanasheria wa hiki chama, labda kwa sababu ya hizi hatua ambazo zimetokea zote, alisema yuko pembeni na haijatamkwa kwamba nini kinafuata, nafasi yake katika Chadema, na nyinyi nini ambacho mnafanya hivi sasa, kwa sababu tayari ameshasema yeye hajihusishi na chama chochote, kama nime kama nimemsikia sawasawa, amesema yeye hana chama, hajihusishi tena na siasa za chama. Lakini mtu anayesema hajihusishi na chama, mwezi huu amepokea mshahara wa ukatibu mkuu wa chama mkuu wa chama. Sasa anatutukana, anatukana chama, lakini amepokea mshahara wa chama. Juzi anatembea na gari ya chama, nyumbani kwake analindwa, nyumba aliyonunuliwa na chama inalindwa na walinzi wa chama. Tuambiwe nani aliyemwandalia mkutano wa leo wa Serena Hotel, hizo gharama zimebebwa na nani na nani, na kwa nini? Swali muhimu, kwa nini ametamka leo ameondoka kwenye chama? hajaja ofisini tangu tarehe ishirini na tatu, tangu tarehe ishirini na mbili mwezi wa saba. Dokta Slaa hajaonekana ofisini, hajafanya kazi yoyote ya chama, anapokea mshahara wa chama, amepokea mshahara mpaka wa mwezi wa nane huo ambao umemalizika, yuko na gari ya chama, anakaa kwenye nyumba aliyonunuliwa na chama, analindwa na walinzi wanaolipiwa na chama. Sasa kwa, kwa mantiki hiyo, kwa sababu wewe ni mwanasheria wa hiki chama, nini ambacho ni hatua pengine ambayo chama inatakiwa ifanye kwa sasa, ikiwa yeye ameshatangaza hajihusishi na chama chochote? Itakuwa vizuri sana kama, kama swala la kiungwana tu, huwezi ukasema ukakisema chama chako ambacho ambacho umekitumikia, umekitumikia na ni kweli amekitumikia kwa zaidi ya miaka ishirini, huwezi ukichafua namna hiyo arudishe mali za chama halafu, ingekuwa vizuri ajibu maswali haya. Imekuwaje mwezi mzima hajasema kama swala si urahisi? Ilikuwaje akamtafuta Edward Loasa kwa kumtumia Gwajima? Ilikuwaje akashiriki katika vikao vyote vya majadiliano na, na timu ya Loasa kilichomtokea Edward Loasa mimi nilikuwepo pale, wajumbe wengine wakamatikua walikuwepo pale. Ilikuwaje amefanya yote haya wakati dhamira yake inakata haiwezekani? Akawa amefanya yote hayo, alafu leo aseme kwamba sisi wengine wote ni wako Mungina, kwa upande mwingine anasema kwamba yale aliyoyategemea kutoka kwa mgombea Edward Lowasa hakuyaona kama kujitangaza na kujisafisha. Tulizungumza kwenye kamati kuu, tulizungumza kabla ya kamati kuu kwamba Edward Lowasa aje azungumze na kamati kuu, aje azungumze juu ya masuala ya Richmond, aje azungumze juu ya tuhuma hizi. Na Edward Lowasa alikuja kwenye kamati kuu akazungumza masuala ya Richmond, akatuambia kwamba aliyeruhusu mkataba mj... wa Richmond kuendelea leo na pengine kuhusu swala lilolitaja kuhusu wabunge wengi zaidi ya hamsini alilotegemea kwamba aliambiwa watakuja na mgombea Edward Lowasa na viongozi wengine wa, wa CCM. Hilo pia anasema kwamba alikutimizwa hilo, liko vipi? Iliandikwa wapi? Mimi ambaye sikushiriki kwenye mazungumzo, ani yeye aliyenificha mimi, mwanasheria mkuu wa chama, wakati Dr. Slaa anafanya yote haya, anamtafuta Edward Lowasa kwa udi uvu na uvumba, hakumshirikisha mwanasheria mkuu wa chama chake kwa. sasa anasema alitakiwa atueleze, wabunge wangapi wenye viti wangapi, imeandikwa wapi katika makubaliano aliyoyatengeneza yeye na timu yake? Haya ni maneno ya sasa hivi tu.