Baada ya kuwa kimya kwa muda mrefu tokea kuanza kwa mchakato wa kumpata mgombea wa Ukawa kupitia Chadema pamoja na kuanza kwa kampeni za uchaguzi mkuu, Dr. Slaa leo ameibuka na kukituhumu chama chake cha demokrasia na maendeleo Chadema kwamba hakikutekeleza makubaliano waliyoafikiana ya kuwapokea baadhi ya makada wa CCM akiwemo bwana Edward Lowasa alipokuja kupokelewa ndani ya Chadema kwenye press conference ambayo Chadema ilishiriki. Mimi nilikataa kushiriki press conference ile kwa sababu siwezi kuwa namsafisha mtu kwa wakati tumekaa kwenye meza moja, alipaswa kuwa amejisafisha peke yake kule, wajua. Usingi la pili nilikuwa nimeweka msingi kwamba kwa jarima katika jambo yeah, lolote na mambo muhimu mawili ya msingi, la kwanza iwe ni kwenye biashara, iwe ni kwenye siasa, huyo mtu anayekuja kwenye biashara yake anayekuja kujiunga leo anakuja kama mtaji au anakuja kama mzigo? Kwa Kiingereza inasikika vizuri zaidi, is he an asset or a liability? Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, Dr. Slaa amesema kwamba anasimamia ukweli na kwamba dhamira yake imemfanya ashindwe kumuunga mkono mgombea huyo ambaye amekuwa akimtuhumu kwenye majukwaa. Dr. Slaa amesisitiza kwamba hata hamia chama chochote cha siasa kwa sasa, bali ataendelea kutoa mchango wake kwa umma wa Tanzania nje ya vyama vya siasa kwa kutumia vipaji vyake alivyojaliwa na Mwenyezi Mungu, na kwamba hajajiengua Chadema kwa ajili ya kukosa kugombea uraisi, anaomba iuikani. Swala sio urais. Wapo wlio naandika kwamba Dr. Slaa anatatwa jina lake kwenye urais, anaumiwe na kadhalika. Hapana, mpaka siku hiyo Dr. Slaa sijachukua fomu ya urais. Dr. Slaa anataka kugombea mwenye uwezo kugombea, mwenye sifa, mwenye mgombea ambaye anaweza kuigusha CHADEMA katika mapambano ya kuiondoa chama cha mapinduzi ili lilelo Vyama vya siasa vinavyoshiriki uchaguzi mkuu wa mwaka huu nchini Tanzania hivi sasa viko kwenye kampeni katika maeneo mbalimbali nchini humo baada ya baadhi kufanya uzinduzi rasmi jijini Dar es Salaam. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.