Leo katika matukio ya Afrika tunazungumzia siasa nchini Uganda kuelekea uchaguzi mkuu mwaka ujao. Hivi karibuni rais wa Uganda Yoweri Museveni alichukua fomu ya kuwania tena uraisi katika uchaguzi wa mwaka 2016. Siku hiyo hiyo ambayo mpinzani wake wa kisiasa Amama Mbabazi aliondoka kwenye chama tawala akisema atawania uongozi kama mgombea huru. Mwandishi wetu Elizabeth Paulat anaripoti kutoka Kampala na Hadija Yami anaisoma ripoti kamili. Hivi karibuni katika makao makuu ya chama tawala cha NRM nchini Uganda kulifurika wafuasi ambao walikuwa wakimsubiri kwa hamu kubwa rais Yoweri Museveni. Aliwasili nyakati za mchana, bwana Museveni alilalikiwa na umati mkubwa na kuchukua fomu na kuthibitisha azma yake ya kupeperusha tena bendera ya uraisi kupitia NRM. Bwana Museveni anawania awamu ya tano ya uongozi. Anasema ilikuwa ni uamuzi ambao yeye na wanachama wa asili wa NRM waliufanya kwa pamoja. Bwana Museveni ni mgombea pekee ndani ya chama cha NRM. Hiyo ni kwa sababu mpinzani wake Amama Mbabazi ameamua kuwania uraisi kama mgombea huru. Mbabazi amesema kwamba wakati bado ni mwanachama wa NRM, chama kinahitaji kujiangalia tena chenyewe, akishutumu kuingilia kati ugombea wake. Uamuzi wa bwana Museveni kuania tena unakuja katikati kati ya matamshi ya karibuni ya rais wa marekani barack Obama kwa umoja wa Afrika kwa hakuna mtu anayetakiwa awe rais wa maisha. Makamu rais wa zamani wa Uganda Gilbert Bukenya anakubaliana na hilo, akisema bwana Museveni ni vyema alifahamu hilo. He must know the He must know that... lazima ajue matokeo Lazima afahamu kwamba hatuwezi kuruhusu dikteta. Lazima afahamu kwamba watu wamechoshwa na kiongozi wa muda mrefu, ambao walikuwa wakielezwa wengine kwamba wamekuwepo kwa muda mrefu, wakati ambapo hawakukaa kwa zaidi ya miaka kumi. Hata hivyo, pongezi nyingi zinakwenda kwa uongozi wa Bwana Museveni kwa kuleta uthabiti na ukuaji wa uchumi nchini humo. Mfuasi wa muda mrefu na msaidizi wa naibu Rais Duncan Abigaba anaelezea kwa nini Is and there is no... watu wanapongeza kwa kuleta amani na usalama, kwa sababu hakuna hata wakati mmoja katika nchi hii katika historia ya nchi ambapo kulikuwa na amani. Kwa hiyo watu hivi sasa hawana wasiwasi, wanasema wasi, ndio hatuna fedha mifukoni, lakini Museveni ametuletea amani na ninaweza kuitumia amani inavyotaka. Kwa hiyo Museveni ni vyema abakie. Wakati kinyang'anyiro cha ja kuwania uraisi cha Museveni kiko wazi, Mbabazi kwake bado kuna giza kuna uvumi kwamba atajiunga hapo baadaye na Democratic Alliance, ushirika wa vyama vya siasa vya upinzani. Ushirika huo nao unasema wako wazi kumpokea Mbabazi, ingawaje mitaani bado anafanya kazi kubwa ya kufanya kwa kuweza kuibeba bendera hiyo ya Democratic Alliance.