Chama cha Mapinduzi CCM nchini Tanzania kimesema hakistushwi na wimbi la baadhi ya makada wake maarufu wanaokihama chama hicho kwenda vyama vya upinzani wakati huu kuelekea uchaguzi mkuu Oktoba mwaka huu. Kauli hiyo imetolewa jijini Dar es Salaam na katibu wa NEC Itikadi na Uenezi CCM Taifa na Nape Nnauye katika mkutano wake na waandishi wa habari, ikiwa ni kauli ya mwanzo kabisa kutolewa na kiongozi wa juu wa chama hicho tokea aliyewahi kuwa waziri mkuu Bwana Edward Lowassa kuamua kukihama chama hicho na kwenda chama cha Demokrasia na Maendeleo, Chadema, akifuatiwa na makada wengine akiwemo naibu waziri wa kazi na ajira Daktari Makongoro Mahanga aliyetangaza kukihama chama hicho jana. Kuhama kwa mwanachama yeyote wa Chama cha Mapinduzi au wa chama chochote cha siasa kutoka chama kimoja kwenda chama kingine sio jambo la ajabu, na ye ee sio wa kwanza na wala hatakuwa wa mwisho, na hao wanaondoka sio wa kwanza wala hawatakuwa wa mwisho wako wengi wanaohama kutoka chama kimoja kwenda chama kingine. Wako wanaotoka CCM wanakwenda vyama vingine, na wako wanaotoka vyama vingine wanarudi CCM. Ni jambo ambalo, wako ambao wanataka uongozi, na wako ambao wanataka kwenda kuongoza watu. Anayetaka kuongoza watu ni mvumilivu, ni mtulivu na hufuata taratibu anapotaka hiyo njia na tabia zake huwa ni za za uongozi. Nape amesema CCM bado kina uhakika wa kushinda licha ya kuwepo na ushindani huo mkubwa katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu kutokana na wimbi hilo la makada wake kuhamia vyama vya upinzani. Si jambo kubwa, ndio maana wala tulipuuza, hatukuona umuhimu wa kuangaika nalo. Tulikuwa bize na kura za maoni na tunaendelea nazo, lakini ninachotaka kusisitiza ni kwamba tutashinda uchaguzi kwa kishindo, wala hatuna mashaka, chama chetu kinaendelea kuimarika sana. CCM pia imezungumzia kura za maoni za udiwani na ubunge kupitia chama hicho zilizofanyika nchini kote Jumamosi hii, ambapo kumeripotiwa matumizi makubwa ya fedha, huku baadhi ya viongozi waandamizi serikalini wakianguka. Na hiyo hoja ya kusema, wakati mwengine sio, kuna vigogo wanabebwa, sio wanafuwanini, mbona wengine wanaanguka? Kwa nini wabebwe hao tu wachache? Kwa hiyo tunataka chuta kusema hao wanaosema mabaya juu ya CCM tunawatakia kila la heri, lakini nataka Watanzania wasishtuke kwa sababu sio wa kwanza na wala hawatakuwa wa mwisho. Lakini angalieni pia mazuri yaliyojitokeza kwenye kura za Maoni. Wakati huo huo, CCM kimetangaza kwamba mgombea wake wa kiti cha uraisi katika uchaguzi mkuu ujao Dr. John Magufuli anatarajiwa na kuchukua fomu za kugombea kiti hicho kwenye ofisi ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi kesho jijini Dar es Salaam. Wagombea wengine wa vyama vya upinzani ambao tayari wamechukua fomu Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni wa vyama vya UPDP, TLP, DP na chama cha ukombozi wa umma. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.