Chadema mpaka hii leo kilikuwa hakina mwanachama hata mmoja aliyechukua fomu kugombea urais ili kuungana na waliopitishwa na vyama vingine vinavyounda katiba ya wananchi Ukawa, ambavyo tayari vinawagombea wa urais. Vyama hivyo ni CUF na NCCR na Mageuzi, ambavyo pamoja sasa wanatarajia kumtangaza mgombea mmoja kusimama kwa ajili ya kitito cha urais kupitia Ukawa. Chama kingine ndani ya UKAWA cha NLD hakijatoa mgombea wa uraisi. Nderemo na vifijo zilitawala makao makuu ya Chadema jijini Dar es Salaam, ambapo mamia ya wapenzi na wanachama wa chama hicho walijitokeza kumsindikiza Bwana Lowasa kuchukua fomu za so kugombea uraisi kupitia Chadema. Ininasea shukrani yangu utawaletea wakati wa baada yuchaguzi Naomba tukushikamane tuwe na umoja. Ushindi hauwezi kupatikana bila umoja, na mimi nasema hii ni nafasi pekee ya chama chetu cha upinzani kuchukua madaraka. <laughs> Watanzania walio wengi wamechoka, wanataka mabadiliko. Mabadiliko hayo Chadema inaweza kuyaleta kupitia Ukawa. Tujiamini kama tunaweza. Tunaweza <laughs> tunaweza, hatuwezi? <laughs> viongozi wengine wa Chadema, Mwenyekiti Freeman Mbowe na mwanasheria wa chama Tundulisu, walikuwepo kumsindikiza Bwana Lowasa kuchukua fomu. Na hali kadhalika, mkutano mkuu huo utapitisha rasmi ilani ya uchaguzi itakayotumiwa na chama chetu, na hatimaye na umoja wetu wa Ukawa itakuwa ilani ya Ukawa, kwa maana kwamba imeridhiwa na wanachama wote na viongozi wote na vyama vyote vinavyounda umoja wetu wa Ukawa tu kuchagua rais wa Jamhuri ya Muungano bali pia tunaenda kwenye uchaguzi mkuu kuchagua wabunge na kuchagua madiwani. Ni vizuri nisemee kidogo swala la ubunge, la uchaguzi wa ubunge, kwa sababu lina uhusiano wa moja kwa moja na uchaguzi wa rais. Hata hivyo katika hafla ya leo ya kuchukua fomu, Bwana Lowassa, katibu mkuu wa Chadema Wilbrod Sla hakuonekana, kama ilivyokuwa siku bwana Lowassa alivyotangazwa rasmi kujiunga Chadema, huku viongozi wa chama hicho wakisisitiza kwamba viongozi wasioonekana wako kwenye majukumu mengine ya chama. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.