Bwana Kingunge ambaye alikuwa akimuunga mkono mmoja wa wagombea wa nafasi hiyo ya urais kupitia CCM wa David Loasa, amewaambia waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam kuwa mchakato wa kupata wagombea wa unatakiwa kuanzia kamati kuu kama ilivyofanyika miaka ya nyuma, na wagombea wote mmoja mmoja kupita kwenye kamati kuu na kupewa nafasi ya kujieleza, jambo ambalo halikufanyika katika mchakato ulioisha hivi karibuni mjini Dodoma, ambapo kamati kuu ilipokea tu majina matano kutoka kamati ya maadili ambayo haina madaraka ya kufanya hivyo. Kitendo hicho cha kuinyang'anya kamati kuu kazi yake si cha kawaida, ni uvungifu wa taratibu na hakuna uadilifu ndani yake. Naiita kamati ya maadili yenyewe inavunja maadili kwa sababu maadili ya chama yanaanzia kwenye kuheshimu muundo wa chama na sera za chama na taratibu zake chama Aidha, amesema ukiukwaji huo wa utaratibu wa kawaida wa kumpata mgombea ndani ya CCM unaweza kutafsiriwa kwamba kulikuwa kuna kikundi cha watu wenye nia na maslahi ya kumpata mgombea wanayempanga, jambo ambalo wa ni dharau kwa wagombea wote na chama pia. Hao wagombea wala hawakuitwa hawakuita wakaulizwa maswali. Kwa hiyo kuna mahala watu fulani wachache wamekaa which wakatengeneza orodha yao. Hata hivyo alionyesha dhamira ya kutaka chama cha mapinduzi kifanye utaratibu wa kupata maridhiano na makundi ambayo hayakuridhika na mchakato huo, ili kujenga umoja ili kujenga umoja ndani ya chama na kupata ushindi katika uchaguzi mkuu ujao, kutokana na ukweli kwamba Bwana Loasa bado wanaungwa mkono na mamilioni ya Watanzania. Alipoulizwa juu ya minong'ono kwamba anafikiria kujiondoa ndani ya CCM, bwana Kingunge hakutaka kuweka bayana azma hiyo licha ya kusema kwamba wakati ukifika, yeye binafsi kama anataka kuhama chama atatoa taarifa. Katika mchakato huo ndani ya CCM Dkt. John Magufuli aliteuliwa kushika bendera ya chama hicho katika uchaguzi mkuu ujao. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.