Naam Profesa, kama tunavyofahamu ni kwamba Chama cha Mapinduzi kimemchagua mgombea wake na mgombea mweza. Wagombea hawa wawili ni watu ambao hawakutarajiwa kabisa. Je, kuna yote alifikiria haya yatatokea? Ni kweli unavyosema kwamba hawakutarajiwa eh, hasa ukizingatia kwamba kulikuwa na watu wengi sana wameonyesha nia ya kugombea kiti cha urais kupitia Chama cha Mapinduzi, lakini ikumbukwe kwamba jina la Magufuli limekuwa likitajwa kwa muda mrefu sasa, kwa sababu eh, ameweka rekodi. Kila wizara aliyopelekwa amejipambanua katika ufuatiliaji eh, katika kusimamia sheria, katika kutekeleza ilani ya chama chao kwa hiyo ni mtendaji na anajulikana anafahamika muda mrefu. Na kitu kingine ni kwamba huwa si mtu wa wa kujikweza, na ilivyotokea kwamba yeye katika ule kile kinyang'anyiro, hakuonekana na makundi, na ni mtu aliye hata kutangaza nia kwake, alikufanya katika hali ya kikawaida kabisa e, katika namna ambayo watu wali- hata hawakumfikiria hawa huenda e, lakini hii ni kama historia inajirudia mwaka tisini na tano. E, mzee Mkapa na yeye e, vile vile jina lake lilivyotolewa, hata vyombo vya habari, vichwa vya habari walisema Mkapa naye achukua fomu. Kwa hiyo kwa upande wa wa Magufuli huenda e, chama kiliona kwamba kinahitaji mtu ambaye hakuwa katika makundi na atakisaidia kuunganisha wanachama, lakini pia wanaangalia hali halisi ilivyo. Upinzani na wenyewe umekuwa ukija juu, na muunganiko huu wa Ukawa e, unaonekana unaweza ukawa tishio kwa namna fulani endapo CCM hawa watakuwa makini na wao wakaona, huenda e, mgombea ambaye anaweza akawasaidia ku, kupeperusha bendera yao kwa mafanikio au walao kukabili changamoto ambazo ziko mbele yao kutoka kwa ukawa e, basi ni Magufuli. Aa, lakini Magufuli kweli anajulikana mtendakazi, mfanyakazi hodari, lakini katika jukwaa la siasa sio mashuhuri. Katika hali mkutano uliofanyika mgawiko uliokuwepo, unafikiri ataweza kubadilisha hali ya mambo na kufanikisha chama cha CCM? E, Magufuli kwa hulka kama alivyo alikuwa sawa, alikuwa anaonekana sana katika vyombo vya habari akiwa mtendaji, na ukifuatilia sana jinsi alivyokuwa akifanya kazi zake kuna namna alikuwa anaonyesha kwamba endapo isingekuwa anakosa mamlaka nyingine ya juu, basi kuna vitu vingine vikubwa zaidi angefanya. Na kwa hiyo ni mtu ambaye tayari anafahamika na uf, kufahamika kwake kunatokana na na utendaji wake ule, uchapakazi wake na na staili ya ufuatiliaji. An, an, anajua eh, eh, anajua vitu vingi katika wizara yoyote ambayo anawekwa kuihudumia. E, na anafahamika kwa kueleza hata takwimu kichwani, e, kitu ambacho watu wengi wanaweza wakamkumbuka kwa hicho, kwamba anasimama pahala, anaeleza mafanikio, anaeleza kilichofanyika, anaeleza ambacho bado kinatakiwa kufanyika, na anaeleza kwa takwimu bila kusoma pahala. E, kwa hiyo wananchi wanamwona kwamba ni, ni mfuatiliaji na je, sasa hali hii au wagombea hawa waliochaguliwa kwa upande wa upinzani, umesema unapanda juu, itafaidika namna gani? Itakuwa ngumu kwao au itakuwa ni jambo rahisi kuweza kushinda? Ha, hizi ndo siasa. Itakuwa ni changamoto kwa sababu mimi navyotazama, kiangalia mgombea mwenza ambaye Dokta Magufuli amemchagua eh, Mama Samia Eh, Suluhu ni mwanamama makini kweli kweli. Mimi namfahamu ni mtu makini, ni mtu ana uwezo mkubwa, na atakuwa labda mwanamama wa kwanza CCM kwa mgombea mweza, ndio katika chama cha Mapinduzi. Na sasa si rahisi sana kusema sasa hivi kwamba eh, matokeo yatakuwaje, ushindani utakuwaje, kwa sababu Ukawa bado hawajakubaliana na hawajapitisha eh, nani watakaoshikilia bendera yao eh, katika kugombea urais na E, katika siasa huwezi jua nini kitatokea leo kesho, lakini kwa namna fulani, kwa kumchagua Dokta Magufuli ni kwamba CCM wamejiweka katika pahala pazuri, kwa sababu wao wenyewe walitambua na walikuwa wanajua kwamba walikuwa wanakabiliwa na changamoto kubwa na, na changamoto yenyewe si kwa sababu tu ya muungano wa Ukawa au ukweli kwamba vyama vya upinzani vimekuwa vikijitahidi na hasa wabunge wa upinzani wamekuwa wakijitahidi sana bungeni kuiwajibisha serikali e, lakini kuna mazingira mengine tofauti. Leo hii tunazungumza, kuna vijana ambao wamezaliwa katika kipindi cha vyama vingi, kwa hiyo wao hawakumbuki mambo ya chama kimoja na vijana ni wengi. Kuna changamoto pamoja na mafanikio aliyoyaeleza Rais Kikwete kwenye bunge juzi, e, ya serikali yake, bado kuna changamoto nyingi tu ambazo huenda watu wengine au wapiga kura wapo watakaowaamini kwamba e, changamoto hizo zinaweza tu kutatuliwa na na chama mbadala. Asante sana Dr. Rioba. Ah, asante sana.