Swala la ubinafsi ambalo ndio linashika kasi sana nchini Tanzania sasa hivi, kila mtu anasema mimi mimi mimi mimi, ili watu waweze kufikiria kwa mapana na kuliweka pembeni na kuona kwamba swala la urais, swala la ubunge, uwakilishi Zanzibar, urais wa Zanzibar, udiwani, ni swala la utumishi wa umma, utumishi wa taifa, kasi swala la kujitafutia ulaji, swala la kujitafutia eh, mapato, swala la kujitafutia ajira sa ni suala la utumishi wa umma, ni suala la kujitoa wewe kwa ajili ya kutumikia wanyonge. Sasa watu wakianza kushindana kusema ni mimi, yangu yangu yangu, hapana. Lakini sisi niyavyema tunavyoshirikiana tukiwa pamoja, ambayo ni sauti moja, ni nguvu moja. Umoja ni nguvu, utengano ni udhaifu. Kuna tetesi kwamba vigezo vya mgombea urais vinaegemea zaidi upande wa chama cha CHADEMA. Je, hili ni kweli? Suala la kugombea urais, kwanza tulikubaliana kimsingi, kila chama kiweze kikafanya utaratibu wa kufanya uteuzi wa ndani ya vyama vyao, na suala la nani awe mgombea urais ni kwamba ni summit chama takavyokuja, sisi wote kwa pamoja, wakilishi kutoka vyama vyote, kama kuna mgombea wa kafu wa CHADEMA wa NCCR wa NLD basi tunakaa kiutu uzima, tunakubaliana kwamba basi na nafasi sio urais tu, ziko nafasi nyingi za utumishi wa taifa. Tuone na kwa mujibu wa sheria huyo, uh, rais anapatikana vipi? Na makamu wake atapatikana vipi? Na a sheria inasemaje? Na uh, i sifa za rais kwa mujibu wa katiba, kwa mujibu wa tume ya uchaguzi zinatekelezwa vipi? Na baada ya hapo kuna nafasi nyingine nyingi tu za utumishi wa taifa. Sasa kwamba labda vigezo vya kumteua mgombea urais vinaegemea zaidi Chama cha Demokrasia na Maendeleo, hayo ndio yale niliyosema, mambo ya majungu na mambo ya fitna, mambo ya kufarakanisha. Na tujue kwamba walioko madarakani wasingependa sisi tukaendelea kuwa na ushirikiano huu, kuliangalia jambo hili kwa mapana na kuwa na utulivu wa ndani, hasa sisi viongozi wakuu tukawa na tunatathmini tuna, mara kwa mara tunakutana, mara kwa mara tunaona kwamba hii ni changamoto kubwa, au ni jambo ambalo ni zito lenye maslahi makubwa kwa taifa la Tanzania. Na vile vile nafahamu kwamba, utanirekebisha kama nakosea, kwamba wewe una mpango wa kugombea katika jimbo la Vunjo kwa mbunge pale, na mheshimiwa Mrema yuko kwenye lile jimbo, na yeye yuko katika chama cha TLP na kama ikitokea yeye anajiunga na ukawa Je, kutakuwa na maridhiano yoyote ya kati yako na yeye juu ya hilo jimbo? Kila jambo lina utaratibu wake wa kulifanya, na niseme tu kwamba usipokuwa na utaratibu, ukishaweka utaratibu, usipofuata ule utaratibu, inakuwa ni fujo.