Naam, Shovino, unaweza kutueleza, ni kwamba mkutano mkuu wa chama tawala kitafanyika Jumamosi, lakini hali ilivyo huko Bujumbura na Burundi kwa ujumla ni wasiwasi. Unaweza kueleza msimamo wa upinzani kwa wakati huu? Kwa kweli ni habari fika, e, ndele nde, Waswahili wanasema kwamba hayawi hayawi yamekuwa, hayawi, e, hivi sasa ndio bado tunapata kwa habari halisi kwamba e, kongamano la litatendeka -dede e, Jumamosi, yani kesho kutwa ambapo pana muono na e, uwezekano mkubwa sana kwamba e, rais Pierre Nkurunziza ndiye apasishwe hivyo kuwa mgombea katika chaguzi za rais ambazo zinatarajiwa e, mwezi wa sita. Kwa hiyo, e, tunasubiri subiri hivyo, lakini huku uoga ukiwa mwingi sana, kwa sababu upande wa uraiani, upande wa mashirika mbalimbali, upande wa vyama vya siasa, kwa ujumla vimekula kiapo kwamba huo muhula, kulingana kwamba ni muhula haramu ni muhula ambao hautakubalika na hivyo, e, itatumiwa hima yote ile kuweza kuhakikisha kwamba huyo muhula haukuweza kupatikana kwa sababu utakuwa ni muhula wa dhulma. Itakuwa ni, ni muhula batili. Utakuwa ni, ni muhula ambao hauko hauko sambamba hata kidogo na muono na mtazamo na matakwa ya eh, katiba ya taifa letu. Pia, uh, na mkataba wa Arusha. Shovino, kutokana na hali hiyo, watu wanafanya nini? Unasema kuna wasiwasi wasi. Watu wanafanya nini, wanajitayarisha vipi kwa hapo kesho? Watu wanasubiri subiri tu, woga ni mwingi sana mjini. <coughs> watu wengi sana wanaona wana kama wanaelekea e, nchi e, za jirani, wengine e, nchi za mbali huko e, magharibi e. Kwa hiyo cha kushangaza ni kwamba katika idara ya usafiri hivi sasa ni jambo la ajabu sana. Unakutana kwamba watu wanafurika mpaka kufika watu elfu moja mia tano kwa siku, ambao wanaomba vyeti, wanaomba vikaratasi, wanaomba pasipoti ile waweze kusafiri. Hii siku ya Jumamosi akutan bado wako hapa. Kwa hiyo ni uoga tu, ni joto nchini huku e, mjini Bujumbura, pakipatikana e, taarifa kwamba bonde la kure zimeteremshwa kwa wingi, na madeda yakipigwa huku na kule, na pindi tu palikuwa palikuwa silaha zilikuwa zina zinasikika upande wa Kinama. E, na hapa tunazungumza ni, ni, ni jambo la ajabu sana kuona kwamba imepatikana messenge ambayo imetolewa hivyo, inasemekana kama imetolewa na mbunge Reverien Kamba, ambapo anaonyesha kwamba eh, hayawi hayawi yamekuwa, na watu walikuwa wanategemea kwamba eh, mkongamano alitokuwa ambalo litamtia mbele mwenyekiti eh, mwenyekiti rais Titanguruziza, basi wale wembe kwa sababu Eh, eh, wakati imewadia, na hivyo kwa mfano kwamba kila mtu aitai kwenye kiti chake akikaze kabisa, akaze mraba wake, hivyo ili ndege liweze kushuka, na hivyo kuweza kuonyesha kwamba watu wote ume, umesimu amri. Kwa hiyo hizi ni hali lua ambazo ambazo zinatoa wasiwasi nchini eh, kiasi kwamba kwa kweli eh, Jumamosi itakuwa ni siku ambayo ni ni rasmi, itakuwa ni siku ambapo Warundi kwa ujumla, jumuia ya eh, kimataifa kwa ujumla inasubiri rais aweze kuthubutu kwamba atajitoza kwa wa muhula watatu, halafu yaliyosalia raia wamekula kiapo kama kwamba watachukua mtazamo na muono na msimamo mzuri wahakikishe kwamba imeachana na muhula huo. Na nyinyi sasa, ikiwa atatangaza hiyo siku ya Jumamosi, upinzani mmepanga kufanya nini kupinga swala hilo? Sisi kwanza, itambulike kwamba tuko vuguvugu ambavyo limefanywa na chama sita, mimi nikiwa kiongozi mwenyekiti wa ile vuguvugu. Kuna siku tuko barabarani hivyo tukiweza kudhihirisha msimamo wetu dhidi ya muhula watatu, dhidi ya silaha ambazo zinazagazwa na, ukichunguza kwa karibu, hazina lingine lengo isipokuwa mauaji ya halaiki ambayo yatatendeka chini ya misingi ya siasa e, yani sisi tuko barabarani eh, juzi jana eh, na kesho na kesho tuko barabarani kuweza kuonyesha kwamba imeachana na, na muhula watatu. Kwa hiyo watu wamesimama vizuri, wamekaza kwa kuweza kuonyesha kwamba huo mulaa huwezekani. Kwa hiyo ndio hapo nilikuwa nasema kwamba siku ya Jumamosi ni siku rasmi ambapo labda katika taifa letu e, itaonekana hali za nusra au hali za vurugu kabisa, ambapo labda zitakuwa ni vurugu, hazitokuwa na kifano a hazitofananishwa na zile vurugu tukishaona katika nchi yetu, na hivyo nataka kusema kwamba mmejitayarisha, pindi patokea ghasia, mtatafuta njia za amani au utakuwa na vurugu kwa ujumla? Sisi ni amani tu, kwa sababu hata katika, katika maandamano tunafanya, hakuna hata mmoja na mumba mwenzie ukuta, hakuna hata kisu kinatumiwa, hakuna hata jiwe linarushwa, kwa hiyo ni, ni, ni, ni maandamano ya amani tu, na ndio maana sisi so, so, kama tutabakia katika, katika, katika msimamo wa maandamano ya amani tu, huku tukifahamu kwamba upande mwingine watakuwa wamejiandalia kuweza kututeketeza, watakuwa wamejiandalia mabaya, watakuwa wamejiandalia umwagaji damu. E, pindi itakuwa ni hali ambapo kweli E, muda wote huu tunaweza kusema kwamba e, panaandaliwa jamani mauaji ya halaiki. Halafu watu wakichukua ili, ili swala kama ni mdhaha, nadhani kwamba labda hapa panabakia nusura za Mwenyezi Mungu, aweze kutumia nguvu yake Mwenyezi Mungu, kama Mwenyezi Mungu mumba wa kila kitu, ili kuweza kufanya Rais Nguruziza anajirekebisha kwa dakika ya mwisho na hivyo kuweza kuachana na, na muhula ambao anadai sana na ili hali sheria zote zinakula kiapo muhula huo. Asante sana Bwana Shovino.