Ni msako uliodumu takribani saa sita kati ya saa mbili asubuhi hadi saa saba mchana. Maafisa wa polisi wa kupambana na ugaidi wa Uganda zaidi ya ishirini wakisaidiwa na maafisa wa ujasusi wa Marekani walizingira nyumba moja katika mtaa wa Zana jijini Kampala, uliokandwa mabarabara yenye shughuli nyingi ya kuelekea uwanja wa ndege wa kimataifa wa Entebbe. Wengine waliokamatwa katika msako huo ni Ismail Semakula, Seraje Serugo na Bashir Nyangisu. Jamal Abdullahi aliwahi kukamatwa nchini Pakistan na kuzuiliwa katika gereza linalowazuilia magaidi nchini Cuba la Guantanamo Bay kwa kuhusishwa na kundi la kigaidi la Al Qaida. Haifahamiki kilichopatikana nyumbani kwa mshukiwa katika msako huo mrefu. Maafisa wakuu katika idara ya polisi ya Uganda wamedinda kuzungumzia msako huo wakiarifu kwamba uliongozwa na mkuu wa polisi jenerali kale kaihura huku kaihura akidinda kulizungumzia suala hilo abdulahi aliishi nchini uingereza kabla ya kuhamia afghanistan na baadaye pakistan alikokamatwa mwaka elfu mbili na mbili alizuiliwa katika gereza la guantanamo bei nchini cuba na kuachiliwa mwaka elfu mbili na sita alinyimwa kibali cha kurudi nchini Uingereza na kurejeshwa nchini Uganda alikozuiliwa chini ya ulinzi mkali kwa muda wa miezi miwili kabla ya kuachiliwa huru, kwa, kwa ukosefu wa ushahidi dhidi yake. Mshukiwa amewahi pia kushtakiwa kwa ulanguzi wa binadamu nchini Uganda. Yeah, yeah, yeah, yeah. Msako wa polisi pia umeelekea kukamatwa kwa washukiwa wa ugaidi kumi na sita akiwemo mke wa mmoja wa washukiwa wa mashambulizi ya bomu jijini Kampala Mwaka elfu mbili na kumi. Fred Nanga ni msemaji wa polisi. We, gotten, uh, that... Bado hatujapata taarifa kutoka kwa maafisa wanaowahoji washukiwa hao wa ugaidi. Usalama umeimarishwa zaidi nchini Uganda tangu Marekani ilipotoa taarifa za kuwepo tisho la kigaidi na kuuawa kwa wanafunzi katika chuo kikuu cha Garissa nchini Kenya na wanamgambo wa Alshabab.