Waziri Mkuu wa Tunisia anasema watu 19 wakiwemo watalii wameuawa wa Jumatano wakati washambuliaji waliokuwa na silaha walipowalenga wageni ndani ya makumbusho ya Bardo nchini humo. Washambuliaji wawili waliokuwa na bunduki pia waliuawa wa pale majeshi ya usalama yalipoingia na kumaliza ghasia hizo. Miongoni mwa waliofariki ni watalii 17 kutoka Poland, Italy, Ujerumani na Spain. Wana usalama wawili pia waliuawa katika operesheni hiyo. Waziri Mkuu Habib Esid amesema hayo wakati wa mkutano na waandishi wa habari. Takriban watu 24 wamejeruhiwa katika shambulizi ambalo limetokea karibu na bunge. Haijulikani ni watu gani waliokuwa na silaha. Televishen za Tunisia zimeonyesha picha za watalii wazee na watoto wakikimbia katika eneo hilo wakitafuta hifadhi kwa wanausalama waliokuwa na silaha. Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania, ambaye pia ni mwenyekiti wa jumuiya ya Afrika Mashariki, anatarajiwa kesho Alhamisi kuhutubia kikao cha bunge la jumuiya ya Afrika Mashariki kinachofanyika nchini Burundi. Rais Kikwete amewasili hivi punde katika mji mkuu Bujumbura na kulakiwa na mwenyeji wake Rais Pierre Nkurunziza. Leo siku Rais Kikwete atahudhuria dhifa ya kitaifa iliyoandaliwa na mwenyeji wake rais wa Burundi Kesho kabla ya kuondoka nchini Burundi kurudi nyumbani Tanzania, rais Kikwete atakuwa na mkutano na waandishi wa habari. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Rais wa Sierra Leone amemfukuza kazi makamu rais Samuel Sam Sumana ambaye hivi karibuni alifukuzwa kutoka chama tawala kwa tuhuma kuwa anachochea ghasia na kutaka kuunda chama kipya. Rais, rais Ernest by Koroma alitoa tangazo hilo Jumaatatu, akisema Samsumana Sumana ameonyesha nyia ya kutelekeza majukumu yake na ofisi makamu rais. Aliomba hifadhi katika ubalozi wa Marekani mjini Freetown siku ya Jumamosi, lakini baadaye alirejea nyumbani kwake. Sam Sumana hivi karibuni alijiwekea karantini kwa sababu ya uwezekano wa kuwa na Ebola, ugonjwa ambao bado ni tatizo linaloendelea nchini Sera Leone. Kipindi chake cha karantini kilimalizika rasmi siku ya Jumanne. Katika taarifa yake, rais Koroma amesema atamteua makamu rais mpya katika siku chache zijazo. Polisi nchini Japan wanasema wanachunguza vitisho vya kifo dhidi ya vya mauaji dhidi ya balozi wa Marekani Caroline Kennedy na Alfred Magleby, balozi mdogo wa Marekani huko Okinawa. Ripoti za vyombo vya habari zinawakariri maafisa wa polisi wakisema kuwa vitisho hivyo vilitolewa kwa njia ya simu kwa ubalozi wa Marekani. Azma ya vitisho hivyo haijatangazwa hadharani. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imetoa taarifa ikisema, tunachukulia vitisho vyovyote kwa wanadiplomasia wa Marekani kwa tahadhari kubwa. Tutachukua kila hatua iwezekanavyo kuwalinda wafanyakazi wetu. Tutafanya kazi na serikali ya Japan kuhakikisha kuwa hatua muhimu zinachukuliwa, wizara hiyo imesema. Hatutatoa maelezo zaidi kuhusu vitisho vyovyote au hatua zozote ambazo tumechukua kudhibiti hayo. Habari hizo zimejitokeza wakati mke wa rais wa Marekani Michelle Obama akiwasili nchini Japan. Mke wa rais wa Marekani Michelle Obama amewasili Japan kwa ziara ya siku tatu kuzungumzia juhudi zake za elimu kwa wanawake ulimwenguni. Bi Obama aliwasili mjini Tokyo hivi leo. Kesho Alhamisi atakuwa na mikutano tofauti na waziri mkuu Shinzo Abe na mke wake Aki. Pia mke wa rais anapanga kukutana na mfalme na malkia wa Japan kabla ya kuelekea kwenye eneo la kitalii huko Kyoto siku ya Ijumaa. Taarifa ya White House inasema Bi Obama atatangaza ushirika kati ya Marekani na Japan katika juhudi inayojulikana kama Let Girls Learn, ambayo inalenga kusaidia kuwaelimisha wasichana milioni sitini na mbili kote ulimwenguni ambao hawahudhurii masomo. Siku ya Ijumaa, mke wa rais wa marekani atakwenda Kambodia ikiwa ni moja ya nchi kumi na moja ambazo awali zilijumuishwa katika juhudi hiyo.