Maeneo mawili yenye maduka makubwa shopping malls, moja nchini Marekani na jingine Canada, yapo chini ya uangalizi wa usalama mkali kufuatia kitisho cha ugaidi kilichotolewa na wanamgambo wa Al Shabab wenye makao yao nchini Somalia. Jengo la The Mall of America lilopo katika jimbo la Minnesota na West Edmonton Mall nchini Canada, wote walitoa taarifa wakisema wanaongeza viwango vya usalama baada ya kundi la Al Shabab lenye uhusiano na Al Qaida kutoa video siku ya Jumamosi ikielezea kufanya mashambulizi kwenye majengo haya ya biashara. Kitisho hicho cha ugaidi kilielezea hususan maeneo ya majengo ya biashara nchini Marekani, Kanada na Uingereza ikiwemo Mall of America. Mahakama moja nchini Misri imemhukumu mwanaharakati maarufu Ala Abdel Fattah kifungo cha miaka mitano jela hii leo kwa mashtaka yanayohusiana na na sheria inayopiga marufuku maandamano. Mahakama hiyo ya Cairo pia iliwahukumu watu ishirini na wanne wengine vifungo kati ya miaka mitatu hadi kumi na mitano, na kusababisha makelele achana na utawala wa kijeshi kutoka kwa wafuasi waliokuwemo katika mahakama. Maafisa wa mahakama walisema kwamba Novemba mwaka Abdel Fatah alichochea maandamano ambayo hayakuidhinishwa na alimshambulia ofisa polisi mmoja. Katika hukumu iliyotolewa awali, mahakama ilimpatia kifungo cha miaka kumi na mitano jela, lakini jaji mmoja aliamuru kesi kusikilizwa tena. Jeshi la Ukraine linasema haliwezi kuanza kuondoa silaha kali kutoka eneo la mistari wa mbele mashariki ya nchi kufuatana na mkataba wa usitishaji mapigano, kwa sababu waasi wanaunga mkono Russia bado wanafanya mashambulizi. Maafisa wamesema leo kwamba hakutakuwa na mazungumzo ya kuondoa silaha iwapo mashambulizi yanaendelea. Hapo jana pande zote zilikubaliana kuondoa silaha zao kali kutoka eneo la vita, ishara chanya ya kuwekwa mpango wa amani ambao umekuwa ukikiukwa mara kwa mara. Maafisa wa jeshi wamesema waasi walikubali kuondoka kabisa katika muda wa wiki mbili zijazo, huku ripoti za vyombo vya habari zikisema kuondoka kwao kungeanza jana Februari 22. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington, D.C. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohamed Javad Zarif wamekutana kwa siku ya pili hii leo kwa mazungumzo juu ya programu ya nyuklia ya Iran wakati tarehe ya mwisho ya kufikia mkataba wa muda ikikaribia. Wanadiplomasia hao walikutana mjini Geneva pamoja na mkuu wa nyuklia wa Iran, Ali Akbar Salehi na waziri wa nishati wa Marekani, Alnest Maniz. Wapatanishi wa Marekani na Iran wamekuwa wakikutana tangu Ijumaa katika jaribio la kutatua mzozo wa kiufundi unaoendelea uliokita kufuatia njia ya mkataba wa kina kati ya Iran na kundi la mataifa sita yenye nguvu duniani. Maafisa wa Ugiriki wanaweka maelezo ya mwisho juu ya mapendekezo ya mageuzi ya kiuchumi ambayo yanatarajiwa kuwafikia wakopeshaji wao wa Ulaya hii leo kama sehemu ya makubaliano ya kuongeza msaada wa fedha wa kuisaidia Ugiriki kwa miezi minne. Mawaziri wa fedha wa Ulaya siku ya Ijumaa waliipa Ugiriki mpaka hii leo kuwasilisha mapendekezo ambayo yatawashawishi wakopeshaji wa nchi hiyo kuwapa nyongeza ya miezi minne. Mapendekezo yanalenga kufufua uchumi ulioporomoka moka wa nchi hiyo na kupunguza matumizi ya serikali, kwa mabadilishano ya takriban dola bilioni mia tatu za mikopo ambazo zimepangwa kuisha muda wake wiki hii. Na maafisa wa jeshi la majini wa Bangladesh wanasema idadi ya vifo kutokana na ajali ya boti nchini humo imeongezeka leo kufikia vifo vya watu wasiopungua sitini na tisa. Kiasi cha watu hamsini waliokolewa jana wakati boti ilipogongana na meli ya mizigo na kuzama kwenye mto Padma, kiasi cha kilomita 40 kaskazini magharibi ya mji mkuu Dhaka. Kufikia leo, maafisa walisema waliweza kuinyenyua boti kufikia kwenye usawa bahari wa Padma. Haikuweza kufahamika mara moja ni abiria wangapi walikuwemo ndani ya boti wakati ikizama, lakini inakadiriwa abiria 140 walikuwemo ndani ya boti hiyo.